Yêu xa........~

• Thread starter lolem_theki_xxi
  • Ngày gửi
  • Replies 16
  • Views 2,496
L

lolem_theki_xxi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

YÊU-XA~~~~~~~~~~~~^^>>>>>>>>>>

Yêu xa - 2 từ thật đơn giản. Thế mà mọi thứ chưa bao giờ giản đơn anh nhỉ?

Yêu xa là trông ngóng.

Yêu xa là nhớ đến mỏi mòn.

Yêu xa là những khoảnh khắc tủi thân và khi cần một bờ vai nhỏ bé để ôm vào lòng nhưng không thấy.

Yêu xa là những lúc thương nghẹn lòng mà không thể ở bên để sẻ chia chút ấm hơi. Không dám nhắc đến những Nhớ thương, sợ thương trào thành nước mắt.

Yêu xa là xa những cái nắm tay, xa những vòng ôm, xa môi hôn và xa cái nồng nàn của mùi hương quen trên tóc.Yêu xa là đôi khi đi ngoài phố nhìn người ta đi bên nhau hạnh phúc, trao nhau những ánh nhìn ấm áp mà bỗng cảm thấy tủi thân, ghen tị, thèm một cái siết tay tiếp thêm can đảm.

Yêu xa chỉ bằng những lời nói, chỉ bằng những cú điện thoại ngắn ngủi, chỉ bằng những SMS yêu thương, chỉ bằng những bài hát cả 2 cùng nghe, cùng 1 thời điểm, ở 2 nơi.

Yêu xa, đi đâu cũng fải đi một mình, mòn mỏi mong chờ đến 1 ngày nào đó, được gặp nhau, dù chỉ là những giây phút ngắn ngủi.

Yêu xa, mỗi lần gặp lại có biết bao chuyện muốn kể, nhưng khi gặp thì chẳng nói được jì, chỉ nhìn nhau mỉm cười, như để bù đắp lại những tháng ngày cô đơn.

Yêu xa, mới nhận ra bản thân có khả năng chờ đợi, có bản lĩnh từ chối tất cả, chỉ dành lại tình cảm cho một người duy nhất, quan trọng.Yêu xa là những phút vui thật là vui khi nhìn thấy số điện thoại người kia đang gọi, thấy SMS của người kia hiện lên màn hình

Yêu xa là thương nhớ.Là mỏi mòn. Là cần 1 bờ vai nương tựa. Là cần 1 vòng tay ôm, xua đi tủi hờn. Là những giọt nước mắt, là nụ cười. Là tình yêu. . .Dù gần hay xa, tình yêu vẫn là tình yêu.

Chân thành, tin tưởng, tôn trọng đối phương, và những thứ ko tên khác, tất cả cộng lại, sẽ thành tình yêu.

Anh nè, hứa với em nhé, dù em ở xa anh, ko thể là người chạy đến bên anh đầu tiên khi anh mệt mỏi….Nhưng tạo hoá đã chọn rồi, chọn anh đặt vào trong tim em. Vậy nên, em yêu anh nhất.

Hạnh phúc đến từ anh!!!

D

donquanhao_ub

Yêu xa ... là biết cái cảm giác thèm ai đó ở cạnh

Yêu xa ... Biết là nhớ nhưng sao vẫn yêu

Yêu xa ... Là biết đc răng tình cảm ng đó dành cho mình ntn

Yêu xa ... Là nhớ, là mong 1 ai đó

Yêu xa :x

D

donquanhao_ub

Yêu xa ...
Không vì bận rộn mà anh quên em. Vẫn ít nhất một ngày một lần gọi điện, nhắn tin hay email, skype cho em. Nhắc nhở em những điều mà có lẽ chỉ mình anh đủ tinh tế, đủ quan tâm để làm thế. Rồi những ngày này, công việc lại đổ dồn lên anh. Anh cố gắng làm nhanh, tranh thủ làm nhiều để nhanh về thăm em như lời đã hứa. Để có tiền mua quà cho em, dẫn em đi chơi, đi những nơi em thích khi anh về. Anh muốn tự tay kiếm những đồng tiền ấy, chứ không phải xài phung phí số tiền không phải do anh làm ra.

Yêu xa ...
Nghĩ đến đó em vừa mừng, vừa hạnh phúc, nhưng cũng thấy buồn và tủi. Em chẳng giúp gì được cho anh cả, ngay cả ở bên anh, chăm sóc anh cũng không. Vừa học, vừa project, vừa làm công việc riêng, anh ơi, anh có mệt lắm không? Đừng quá sức nữa! Về thăm em là em vui rồi. Ở bên anh là em hạnh phúc rồi. Quà cáp, tiền bạc sao đổi lại được sức khoẻ, tình yêu. Vật chất chẳng bao giờ mua được những giá trị tinh thần vô giá.

Anh lỳ lắm. Nói chẳng bao giờ nghe. Thức đêm thức hôm "cày". Giờ phải đi bác sĩ rồi. Haiz! Lo quá là lo! Cứ cố quá sức rồi ngày đó không về với em được, em khóc cho ngập Sài Gòn đấy.

D

donquanhao_ub

Yêu xa...
Là những dịp đặc biệt của con gái như thế này, em chẳng có hoa, có quà từ anh. Nhưng bù lại là hạnh phúc đến oà khóc khi anh canh đúng nửa đêm và gọi về chúc mừng em. Vẫn không quên dặn dò em từ những việc nhỏ nhặt nhất.

Yêu xa ...
Là những ngày lễ, người ta đi chơi. Em thì sau một ngày học tập, lại online, chờ anh. Hạnh phúc của em chỉ có thế.

Yêu xa ...
Hôm nay anh bảo "Anh phải thức làm project. Có lẽ không được ngủ. Mà nhớ em quá. Hôm nay không skype w em được. Lát anh gọi cho em nha". Tin nhắn từ anh làm em vui lắm. Vẫn đang thức chờ anh. Em biết là anh sẽ hỏi hôm nay 8.3 của em như thế nào. Có hoa, quà, lời chúc của ai không. Và sẽ chẳng bao giờ anh quên nhắc nhở em về "chế độ ăn ngủ nghỉ học tập" cả. Để rồi em giả bộ nhằn anh, bảo anh nhắc hoài thì anh sẽ nói "Thương em anh mới nhắc".

D

defhuong

Yêu xa...
Là những dịp đặc biệt của con gái như thế này, em chẳng có hoa, có quà từ anh. Nhưng bù lại là hạnh phúc đến oà khóc khi anh canh đúng nửa đêm và gọi về chúc mừng em. Vẫn không quên dặn dò em từ những việc nhỏ nhặt nhất.

Yêu xa ...
Là những ngày lễ, người ta đi chơi. Em thì sau một ngày học tập, lại online, chờ anh. Hạnh phúc của em chỉ có thế.

Yêu xa ...
Hôm nay anh bảo "Anh phải thức làm project. Có lẽ không được ngủ. Mà nhớ em quá. Hôm nay không skype w em được. Lát anh gọi cho em nha". Tin nhắn từ anh làm em vui lắm. Vẫn đang thức chờ anh. Em biết là anh sẽ hỏi hôm nay 8.3 của em như thế nào. Có hoa, quà, lời chúc của ai không. Và sẽ chẳng bao giờ anh quên nhắc nhở em về "chế độ ăn ngủ nghỉ học tập" cả. Để rồi em giả bộ nhằn anh, bảo anh nhắc hoài thì anh sẽ nói "Thương em anh mới nhắc".
Phải chăng bạn đã từng hoặc đang yêu xa?
:)
:)

M

mr_b00m

Sài gòn và Quãng Ninh xa quá nhỉ....................:-SS:-SS:-SS
JU gần gần thui......
đỡ tốn kinh tế(mất tiền jk xe...)
đỡ tốn clo(do nhớ quá....)

D

donquanhao_ub

Chúc bạn hạnh phúc nhá :x
P/S: tớ rất thích những bài viết trong "bên người có hạnh phúc không anh" của cậu
Có thể coi tớ là fan của cậu cũng được
:">

Cảm ơn cậu nhé :x

Tuy tớ rất hạnh phúc bên người ấy

Nhưng sao mà cứ tự kỉ theo cái mạch "Bên người ..." :D

D

donquanhao_ub

... Cảm giác chờ đợi một ai đó chẳng hề vui.

... Cảm giác nhớ một ai đó nhiều quá thật ra cũng rất buồn.

... Và cảm giác đếm ngược chờ đến ngày gặp anh quả thật là nôn nao, buồn vui lẫn lộn với bao cảm xúc khó tả.

Nhanh về anh nhé! Cứ nghĩ đến việc sắp được gặp anh là em xôn xao, nôn nao, ồn ào hết cả lên. Mong quá! Mong quá!

T

tvxqfighting

Cảm giác yêu xa. Cực xa. Luôn chờ đợi, lo nghĩ xem người đó có đang nhớ về mình hay không...
Từng phút canh điện thoại và hòm thư, đợi cái nick nào đó bật sáng.
Em nhớ anh ! Rất muốn nói nhưng lại có cái gì đó nghẹn ngào trong cổ họng.
Và 1 chút dỗi hờn.
Yêu xa.

D

donquanhao_ub

Đôi khi, em ước rằng mình có cuộc sống bình thường như bao người, ước rằng mình có một tình yêu giản đơn như những đôi yêu nhau khác.

Đôi khi, ước được gần nhau. Ước sau những giờ em tan lớp, có anh đợi sẵn nơi cổng trường. Chúng ta sẽ cùng nhau vi vu hàng quán, xem phim, hay đại loạn là đi đến nơi nào có anh và có em.

Đôi khi, ước được gần nhau. Ước những khi không vui, có anh chọc cho em cười. Ước những khi em lạnh, cô đơn, có anh, tặng em một cái ôm ấm cúng, một bờ vai vững chắc.

Đôi khi, ước được gần nhau. Ước những dịp lễ Tết, đi đâu cũng có anh bên cạnh chứ không phải tủi thân, ganh tỵ với người ta như thế này.

Đôi khi, ước được gần nhau. Ước tình yêu của 2 ta bớt gian nan, cách trở. Ước anh gần kề bên em.

D

donquanhao_ub

Yêu xa ...

... Là chờ đợi những lúc online.

... Là buồn khi nhìn bạn bè sóng đôi, tay trong tay.

... Là lạnh giá khi cần một vòng tay ấm.

... Là những nụ hôn ngọt ngào chỉ có trong mơ.

... Là những quan tâm chưa trọn vẹn.

... Là nỗi nhớ nhung gặm nhấm con tim.

... Là câu hỏi về tương lai.

... Và đôi khi là cả những nghi ngờ không xác minh được ...

♥ Yêu 1 người ở xa cần 1 chút kiên nhẫn ... ♥

T

taysobavuong_leviathan

iu

Yêu xa có giống vs lai xa ko?mình nghe quen lắm........................

D

donquanhao_ub

Yêu xa ...

Là những lúc cãi nhau mà không thể nhìn nhau mà cho qua mọi chuyện

Là những lúc cãi nhau như chỉ muốn mỗi người 1 nơi, và chỉ vài phút sau có sms: "A muốn giữ mh lại" :)

Là những phút giây ở gần nhau ngắn ngủi so với tháng ngày dài đằng đẵng ở xa nhau

Là khi khóc nức khi nhận được tin nhắn " Từ lúc nắm tay mh, rồi đc ở cạnh mh. Tc A dành cho mh, nó đã lớn hơn nhiều rồi. A biết, nhưng A sẽ cố, A muốn ở cạnh mh nữa, ở mãi. Vì vậy A sẽ cố, dù A nm ntn đi nữa, A biết, có người cũng nhớ A, có người vẫn chờ A, vậy tại sao A phải buồn, A phải vui vì điều đó, đó cũng là động lực giúp A tự tin hơn, vui vẻ hơn, A cảm ơn mh vì tất cả những gì mh dành cho A. Mh hiểu k mh. Mh cứ nói mh hư, nhưng tất cả chỉ là mh dành cho người mh yêu, tại sao lại là hư khi ty mh dành cho A là từ mh"

Yêu xa :x

Top Bottom