Thích - Thương Yêu qua mạng

phúc gà

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng năm 2022
4
4
6
22
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cũng một năm rồi kể từ khi tui và người đó chia tay, tôi gặp bạn đó qua một cái website hẹn hò trên mạng, bởi vì khá ấn tượng trước vẻ ngoài dễ thương và stlye khá độc lạ nên tui quyết định nâng cấp tài khoản của mình để có một cuộc hẹn cùng người ấy. Không gian gặp nhau là tại một quán ăn nhà hàng view khá đẹp, lần đầu gặp người ấy ở ngoài đúng là xinh như hình thật anh em ạ và điều tôi ấn tượng đó là sự tự tin và năng động của người ấy. Chúng tôi ăn ún đi chơi cũng trải qua nhiều tuần, rồi đến nhiều tháng và thế là tôi đã có được trái tim của người ấy, tôi cũng không ngờ rằng mình đã có người yêu nhờ chơi app hẹn hò. thế nhưng rồi tình yêu cũng k thắng nổi thời gian mấy ông à người ta thay đổi mọi thứ dần trở nên nhạt nhẽo và rồi cô ấy rời đi để lại trong tuôi nhiều tiếc nuối và kỉ niệm.

Đúng là một trải nghiệm thú vị có vui có buồn nhưng quan trọng là cho mình biết được tình yêu luôn đẹp nếu như chung ta cùng cố gắng. Biết đâu tui lại một lần nữa có người yêu qua mạng xã hội thì sao các anh em muốn thoát ế hoặc kiếm người tâm sự thì cứ tự tin trải nghiệm nhé.

Last edited by a moderator:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Không biết do tính mình cổ hủ không nhưng mà mình sẽ không chọn làm quen một người thông qua app. Đặc biệt là khi tạo 1 mối quan hệ thân thiết. Lý do thì người tiếp xúc thật thì còn chưa thể hiểu hết, huống chi 1 người lạ mặt. Nếu cho mình chọn thì chỉ trò chuyện xã giao để mở rộng mối quan hệ khi cần thiết thôi :D

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Hồi trước diễn đàn mình có khá nhiều cặp anh chị quen nhau và thích nhau luôn ý. Hồi đó yêu qua mạng dễ thương lắm. Tuy chưa có mạng xã hội để kết nối dễ dàng như bây giờ cũng chưa gặp nhau nhưng mình thấy tình yêu như vậy cũng có cái hay và nhất là sẽ có cái để sau này kể lại cho con cháu chúng ta nghe ^^
Còn quen qua app thì mình chưa đc thử :D vì mình có gi đình rồi nên này cũng k tìm hiểu ý :D cơ mà chắc cũng sẽ thú vị không kém đâu

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Em nghĩ yêu đương qua mạng cũng có nhiều cái thú vị và đáng ngưỡng mô lắm ạ! Nhưng nếu là em thì cuộc hẹn đầu tiên sẽ dưới danh nghĩa bạn bè thôi, sau đó chơi với nhau một thời gian, tìm hiểu ưu nhược của nhau, lúc đó nếu thấy hợp thì tiến tới tình yêu cũng được ạ! Vậy sẽ tốt hơn cho cả 2 vì em không thích sự dồn dập, vội vã hay thử nghiệm trong một mối quan hệ trọng đại như thế và em cũng rất sợ sẽ mất đi một người bạn tốt khi cả 2 chia tay.

• Like
Reactions: Duy Quang Vũ 2007
Top Bottom