Yêu cầu tạo thêm Box Văn hoá .

T

thanhhung762211

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kính gởi BQT Diễn đàn Học mãi . ( hocmai.vn)

Em có chút ý kiến sau . Em cảm thấy chúng ta nên lập một Box Văn Hoá - Phong tục - Tập quán các nước .
Vì theo em nghĩ rằng : " Văn hoá là thứ còn thiếu khi ta đã học tất cả và là cái mà ta không bao giờ biết hết được " .
Neen hôm nay em kiến nghị nên tạo một box Văn hoá để giúp các thành viên trong diễn đàn có thể biết được các nền văn hoá hiện đại cũng như cổ đại . Biết được văn hoá của nước mình cũng như nước ngoài .
Thành Hưng kính gởi .

B

banhuyentrang123

em ah ý kiến của em cũng rất hay nhưng hiện tại diễn đàn chúng ta đã có nhiều box với những chuyên đề con nữa mà nếu thêm box đó thì cần người có năng lực am hiểu nền văn hóa của các nước quản lý mà theo chị thấy thì hiện tại cũng có ít người mem chủ yếu là học sinh nên cũng chỉ đang chuyên tâm vào học hành thi cử cái này để chị thử hỏi mấy anh xem nhé
chào thân ái

T

thanhhung762211

em ah ý kiến của em cũng rất hay nhưng hiện tại diễn đàn chúng ta đã có nhiều box với những chuyên đề con nữa mà nếu thêm box đó thì cần người có năng lực am hiểu nền văn hóa của các nước quản lý mà theo chị thấy thì hiện tại cũng có ít người mem chủ yếu là học sinh nên cũng chỉ đang chuyên tâm vào học hành thi cử cái này để chị thử hỏi mấy anh xem nhé
chào thân ái
Chị à . Nếu được em có thể đảm nhận Bõ đó trong mọt thời gian ngắn . Vì em đã làm mod Box này bên Trường trực tuyến . Nên cũng có chút hiếu biết về nó . Chị nghĩ sao .

M

Moderator

Anh nghĩ thế này!
Box Văn hóa? Em sẽ làm cái gì trong đó? Xây dựng chuyên mục gì, topic nào? Và mục tiêu em cần đạt được trong đó là gì?
Hiện tại, Diễn đàn của chúng ta có hẳn 1 chuyên mục "Trao đổi, thảo luận và chia sẻ" để nói các vấn đề khác.
Hay ở trong chuyên mục Ngoại khóa có hẳn 1 box là "góc cuộc sống" đó em...
Em đã tìm hiểu tất cả các box đó chưa ?

T

thanhhung762211

Em nghĩ thế này né .
Trong box Văn Hóa Phông Tụ Tập Quán các nước này chúng ta sẽ bạn bạc về các vấn đề như Văn hóa mỗi nước từ thời xưa đến nay . Ngoài ra trong Bpxx này sẽ phân làm hai chuyên mục con cơ bản .
1. Văn Hóa - Phong Tục -tập Quán Việt Nam
2. Văn hóa - Phong tục - Tập quán các nước .
Trong mỗi chủ đề con như vậy sẽ có từng sub box nhỏ như Ăm thực , con người , trang phục , lễ nghi , tôn giáo ....
Box này hoạt động với mục đích tìm hiểu các nền văn hóa quanh ta cũng như nền văn hóa của chính dân tộc chúng ta...
Còn như anh nói nếu đưa các bài viết về văn hóa vào các Box như 'Gốc cuộc sống ' , 'Các vấn đề khác '
Thì em thấy không đồng tình vì Văn Hóa rất nhiều nó phải tìm hiểu riêng biệt chứ không thể gộp lại được .
Néu gộp lại với các Box mà anh nói trên vậy thì thôi vậy .
Cảm ơn anh .
Nếu có làm phiền BQT xin BQT thông cảm .

Last edited by a moderator:
M

Moderator

Theo như những điều em nói, anh vẫn cần có cơ sở để xác lập.
>>> Em có thể xây dựng 1 topic bình chọn để thăm dò ý kiến thành viên, xem rằng nhu cầu của mem nhà ta có cần những nội dung của box em đề nghị hay không?

Ngoài ra, về phần anh cũng sẽ có ý kiến cùng các Mod trong ban điều hành về việc này.

Thân!

Top Bottom