ý kiến về việc bài giảng bị down trái phép trên hocmai

H

hotboysnam

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thật sự rằng em gửi ý kiến về việc download bài giảng, chỉ muốn họcmai FIX các lỗi bug video và download bài giảng trái phép trên hocmai, đơn giản chỉ vi quyền lợi của các thành viên đăng kí và còn chính là vì tương lai SỐNG CÒN của hocmai, bởi tình trạng diễn ra như vậy với tất cả các khóa học, chắc chắn số lượng đăng kí giảm, hocmai không có kinh phí làm sao có thể duy trì 1 trang web mang chất lượng tốt nhất cho học sinh, có lẽ điển hình nhất cho tình trạng đó là trang thay_tro.vn, không hề có sự đầu tư video nào nữa từ khi số lượng video bị down trái phép
em lập topic này để trả lời cho topic trước, bởi topic đã bị khóa, không thể commnet được, mong rằng hocmai hiểu được ý kiến của em

H

hocmai.cskh

Chào em!

Trả lời của hocmai.diendan và hocmai.cskh ở topic kia đã chia sẻ gần như tất cả tâm tư, suy nghĩ của những con người đang làm việc tại Hocmai.vn, ngày đêm mong mỏi muốn đem đến những khóa học thực sự có chất lượng tới các em.

Những mong muốn tốt đẹp đó từ Hocmai.vn và của các giáo viên đang bị một số ít cá nhân và tổ chức lạm dụng bằng việc cố tình download trái phép các bài giảng, tài liệu trên Hocmai.vn.

Sẽ chẳng có biện pháp phòng chống, ngăn chặn nào hữu hiệu hơn bằng việc mọi người cùng ý thức khi sử dụng các bài giảng trên Hocmai.vn. Khi tất cả đều ý thức được những tác hại to lớn, lâu dài đối với việc chia sẻ trái phép bài giảng điện tử thì sẽ không còn những bức xúc, mệt mỏi từ Hocmai.vn, giáo viên và các em học sinh đang tham gia tại đây.

S

slimhelu

mình tham gia nhiều diễn đàn mình cũng có biết tình trạng này, nhưng hình như còn ít lắm chỉ mang tính chất đơn lẻ cá nhân, và đa số là lừa đảo thôi ,khi nạp tiền cho họ thì họ share cho bạn đôi ba bài giảng rồi không share nữa thì bạn chỉ là người chịu thiệt thôi, đừng thấy mấy bài giảng họ giới thiệu với giá rẻ mà lao vào khi đã có tiền trong tay thì họ chẳng nhọc công gì mà tải bài giảng tiếp up lên mạng để gửi cho bạn đâu ! đã quyết định học online thì chẳng có ai mà dại gì lựa chọn những chỗ như vậy cả ! mình đảm bảo 90% là lừa đảo !

H

hocmai.cskh

Có nhiều em than phiền bài giảng của Hocmai.vn xem khó, hay giật, thỉnh thoảng đứng hình luôn. Ngoài nguyên nhân là Hocmai.vn có kho tài nguyên rất lớn thì việc phải áp dụng 1 số các biện pháp kĩ thuật nhằm hạn chế các cách download bài giảng cũng góp phần khiến hệ thống Hocmai.vn trở nên cồng kềnh,rắc rối hơn.

Tại sao các em không thể chung tay tạo dựng 1 Hocmai.vn lành mạnh, bổ ích cho việc học tập mà lại muốn Hocmai.vn tạo ra những lớp bảo vệ, phòng thủ các hành động vi phạm. Và đến bao giờ mới chấm dứt 1 cuộc bảo vệ mà tất cả mọi người (Hocmai.vn, giáo viên, học sinh) đều không mong muốn nó diễn ra.

Mỗi 1 em tham gia các khóa học trên Hocmai.vn, chúng tôi luôn cảm ơn bởi các em đang đặt những viên gạch để xây dựng nền móng cho 1 tổ chức, cơ sở học tập bổ ích trên thế giới mạng trong hiện tại lẫn tương lai.

H

hocmai.diendan

Thôi, biết thế là được rồi. Tham gia thảo luận vấn đề này, phấn lớn là các em học các khoá học của Hocmai.vn cả. Biết là các em bức xúc và chúng ta đau đầu vì việc đó. Tuy nhiên cách làm phải khéo, anh đã quán triệt bên kia rồi.

Đừng bàn thêm vấn đề này và đừng nhắc tới tên website họ ra nữa. Như thế cũng góp phần SEO họ lên công cụ tìm kiếm vì Hocmai.vn có lượng truy cập lớn và có thứ hạng cao trên google.

Các em ngủ đi, ngủ ngon để có sức khoẻ còn học thật tốt!

N

nmhbim

nếu hocmai.vn cải thiển tốc độ đường truyền thì chắc em sẽ không bao giờ phải dùng đến các thủ thuật download nữa bơi vì tg họcchuwrw yếu của em lại đúng vào h cao điểm nên học rất lag. đề nghị hocmai.vn nâng cấp tóc độ đường truyền hoặc thay đổi cách thức phát bài giảng, như bên ****** có thấy lag bh đâu. Em còn 1 năm nữa là thi rồi năm sau mà cứ như thế này thì chắc em chết. :(

N

nmhbim

thật sự rằng em gửi ý kiến về việc download bài giảng, chỉ muốn họcmai FIX các lỗi bug video và download bài giảng trái phép trên hocmai, đơn giản chỉ vi quyền lợi của các thành viên đăng kí và còn chính là vì tương lai SỐNG CÒN của hocmai, bởi tình trạng diễn ra như vậy với tất cả các khóa học, chắc chắn số lượng đăng kí giảm, hocmai không có kinh phí làm sao có thể duy trì 1 trang web mang chất lượng tốt nhất cho học sinh, có lẽ điển hình nhất cho tình trạng đó là trang thay_tro.vn, không hề có sự đầu tư video nào nữa từ khi số lượng video bị down trái phép
em lập topic này để trả lời cho topic trước, bởi topic đã bị khóa, không thể commnet được, mong rằng hocmai hiểu được ý kiến của em
bác mạnh mồm quá ạ. bác gặp tình trang lag tung chảo như bọn em xem có muốn down về xem off cho lành không? hocmai.vn không vì quyền lợi của học sinh thì học sinh cũng không vì quyền lợi của hocmai.vn

Top Bottom