Ý kiến về bộ phim Ngôi nhà hạnh phúc phiên bản Việt

O

o0trangnhung_cunyeu0o

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tớ nghĩ là phim ấy coi cũng tạm nhưng hơi bắt trước quá nhìu phim hàn quốc, mà tại sao hok chọn nhân vật birain là siêu mẫu bình minh nhỉ anh ấy có phong chác giống hơn mà đúng hem mọi người

----------------->> Chú ý tiêu đề topic.

Last edited by a moderator:
T

thuyhoa17

ngôi nhà hạnh phúc phiên bản việt

các bạn có xem phim ngôi nhà hạnh phúc phiên bản việt không?
Phim đó khi chưa được công chiếu tớ hồi hộp chờ đợi để xem, khi phát sóng lần đầu trên VTV3 tớ vui lắm, mới xem tập đầu thì cảm thấy cũng hay. Nhưng nó đã làm tớ thực sự thất vọng với những tập sau, tớ có xem ngôi nhà hạnh phúc của hàn quốc, mặc dù không thích lắm nhưng nó cũng không lố như NHHP phiên bản Việt, tớ không phê bình phim việt nam, tớ chỉ phê bình bộ phim đó thôi, NNHP phiên bản việt là bộ phim dở nhất tớ từng xem, theo suy nghĩ của tớ, Vũ Ngọc Đãng làm phim ngày càng không hay. Thất vọng tràn trề. :(( :(:(

Các bạn thấy bộ phim đó như thế nào.

T

thuyhoa17

tớ thấy Minh Hằng đóng phim này rất tệ. Phim không hay cho lắm có lẽ một phần là vì Lương Mạnh Hải và Minh Hằng. Tớ thích Kiều Nhi, rất dễ thương.

P

pe_iu_anh_ne

Nhưng nói cho cùng...các diễn viên đóng bộ phim này cũng chịu 1 áp lực lớn lắm! Vì làm giống như phim Ngôi Nhà Hạnh Phúc HQ. Dù k được hay lắm! Nhưng zới mình như thế là được rồi. Mình xem cũng thấy hay nè! Nên cũng ủng hộ bộ phim này...

H

hoahuongduong93

Nhưng nói cho cùng...các diễn viên đóng bộ phim này cũng chịu 1 áp lực lớn lắm! Vì làm giống như phim Ngôi Nhà Hạnh Phúc HQ. Dù k được hay lắm! Nhưng zới mình như thế là được rồi. Mình xem cũng thấy hay nè! Nên cũng ủng hộ bộ phim này...
áp lực lớn lắm vì làm jống như NNHP, ai bảo ông đạo diễn phải viết kịch bản sao cho jống từ đầu đến cuối đâu.
phim này không hay, cảm nhận của t là thế, xem tập đầu thấy chán kinh khủng

H

hotgirlthoiacong

hjx .... mình thấy dỡ tệ..... đã từng xem 1 lần của nước ngoài h xem lại k hay vì xem như là mình đã bik hết cuốt truyện, nó sẽ k hay nữa vả lại ... mình thấy ngôi nha hp của HQ hay và cảm nhận được các diễn viên trong bộ phim đóng rất đạt sang bên Việt thj` mình cảm thấy như bị ăn cắp và diễn lại vậy đó
nó sẽ mất đi cái hay :| thế đó

H

hg201td

Phim này xem nếu gọi là k chấp nhận được thì hơi quá đáng rùi...Vẫn xem được mà..Nhưng theo ý kiến riêng mình thì Việt Nam cứ bắt chước theo phiên bản Hàn k hay cho lắm...Phải có 1 cái gì phá cách, độc đáo, mới mẻ chứ...
Ít ra phải biết lựa chọn diễn viên cho phù hợp nè+ kịch bản mới và diễn xuất nữa...
Nếu VN cũng có Sao băng thì đảm bảo chẳng ai muốn xem..Xem đi xem lại chán lắm rùi.....
TÔI MUỐN CÓ MỘT SỰ SÁNG TẠO, KHÔNG PHẢI LÀ MỘT SỰ SAO CHÉP...

P

phamminhkhoi

Nhưng nói cho cùng...các diễn viên đóng bộ phim này cũng chịu 1 áp lực lớn lắm! Vì làm giống như phim Ngôi Nhà Hạnh Phúc HQ.

Như tớ vẫn không hiẻu làm sao lại phải bắt chứoc như vậy. Chẳng lẽ ở mình hết chuyện đê rnói, để kể rồi hay sao mà phải bắt chước người ta ?

Rồi mai đây, cứ cái đà này, rồi sẽ lại có sao băng phiên bản Việt, rồi cái gì cũng là của HQ ghép them một chữ phiên bản Việt, thế là nghiẽm nhien thành phim Việt Nam.

Sao lại pahỉ làm như vạy nhỉ. Hàn Quócc, họ chắp vá từ ben ngoài để tạo phong cách cho mình và giờ đây ta bắt chước của họ.

Bàn vê phim ngôi nhà hạnh phúc: Tớ có một đứa bạn xem khá nhiều thê loại phim này. Nó bảo xem xong thấy buồn cười vả xem chỉ để cười:|

Người ta xem phim hình như bây giờ chỉ là để xem xem nó khác phim hàn ở chỗ nào chứ không phải thưởng thức một bộ phim truyền hình nữa rồi. Bây giờ lại trồi len một đống những phim nhái" Bộ tứ 10a8"...xem tháy nản thực sự &chẳng có gì độc đáo cả. Có cảm tưởng phim là nơi để các diễn viên teen khoe dáng chứ chẳng pahỉ là một sân khấu điện ảnh nữa.

Sau Bỗng dưng muốn khóc phim tình cảm của Viẹt Nam chẳng có một bwóc tiến nào lớn cả.

N

nucuoi_nhungnguoidocthan_810

Lam trường và lương mạnh hải đều hok phù hợp. nói chung là tất cả các diễn viên đều hok phù hợp.
này nhé! anh Birain sau phim này thì sự nghiệp của anh ấy như thế nào?
Lam trường của hàn quốc rất bảnh trai.
còn chị Song Hye Kyo! sau phim này chị ấy trở thành sao nổi! ai cũng mơ ước trở thành chị ấy! chíây trở thành hình mẫu
còn nhiều nhiều diễn viên nữa.
diễn suất thì hơi gượg tí xíu

T

thienthannho_nt30

tớ rất ghét chữ "phiên bản" rất ư là ghét, xem phim NNHP phiên bản này chỉ để kười thôi
còn nội dung thì tệ chán
diễn viên kun~ k hợp
sao của Hàn thì lại nổi tiếng rồi mơ ước, còn đây chỉ để bắt chước để rồi thất vọng >"<

O

o0trangnhung_cunyeu0o

Tớ thấy Lương MẠNH HẢI đóng vai này trả hợp tẹo nào
lại còn bắt trước phong cách của birain nữa chứ
mà các lời nói của phim Việt ( nói thật hok đc hay lắm)
hok đc truyền cảm bằng phim hàn các bạn thấy đúng hok

N

nhungpro_196

Theo ý kién của riêng mình, diễn ciên diễn cũng không đến nỗi nào đâu, chỉ vì mọi người cứ tâm lí là chán phếo nên cảm giác vậy thôi. Chưa xem đã áp đặt này, áp đặt nọ chả không hay!

Nhưng không phải thế mà mình khen bộ phim này. Việt Nam cần có một bước tiến mới cho điện ảnh nước nhà chứ không nên diễn lại kịch bản của họ. Nhắc đến phim tình cảm người ta hay nói đến Hàn Quốc, nhắc đến phim Cổ trang người ta hay nói đến Trung Quốc, nhắc đến phim hành động-kĩ xảo ngưòi ta hay nhắc đến Mĩ,... vậy Việt Nam thì sao? đến bao giờ điện ảnh Việt Nam mới có đưọc cái thương hiệu của riêng mình?

B

bupbe_dautay

Theo ý kién của riêng mình, diễn ciên diễn cũng không đến nỗi nào đâu, chỉ vì mọi người cứ tâm lí là chán phếo nên cảm giác vậy thôi. Chưa xem đã áp đặt này, áp đặt nọ chả không hay!

Nhưng không phải thế mà mình khen bộ phim này. Việt Nam cần có một bước tiến mới cho điện ảnh nước nhà chứ không nên diễn lại kịch bản của họ. Nhắc đến phim tình cảm người ta hay nói đến Hàn Quốc, nhắc đến phim Cổ trang người ta hay nói đến Trung Quốc, nhắc đến phim hành động-kĩ xảo ngưòi ta hay nhắc đến Mĩ,... vậy Việt Nam thì sao? đến bao giờ điện ảnh Việt Nam mới có đưọc cái thương hiệu của riêng mình?

Chị nghĩ là nếu nhắc đến Việt Nam thj` ng` ta sẽ nghĩ ngay đến dòng phim nông thôn và mô tả lại chiến tranh chống Mĩ Pháp ngày xưa, về phim NNHP, diễn viên diễn ko lôi cuốn, đôi lúc lại có vẻ như giả tạo ý, ăn theo kịch bản bên Hàn như thế liệu có ổn ko? Đạo diễn trước khi bấm máy quay liệu có suy nghĩ trc' ko?

H

hg201td

Như tớ vẫn không hiẻu làm sao lại phải bắt chứoc như vậy. Chẳng lẽ ở mình hết chuyện đê rnói, để kể rồi hay sao mà phải bắt chước người ta ?

Rồi mai đây, cứ cái đà này, rồi sẽ lại có sao băng phiên bản Việt, rồi cái gì cũng là của HQ ghép them một chữ phiên bản Việt, thế là nghiẽm nhien thành phim Việt Nam.

Sao lại pahỉ làm như vạy nhỉ. Hàn Quócc, họ chắp vá từ ben ngoài để tạo phong cách cho mình và giờ đây ta bắt chước của họ.

Bàn vê phim ngôi nhà hạnh phúc: Tớ có một đứa bạn xem khá nhiều thê loại phim này. Nó bảo xem xong thấy buồn cười vả xem chỉ để cười:|

Người ta xem phim hình như bây giờ chỉ là để xem xem nó khác phim hàn ở chỗ nào chứ không phải thưởng thức một bộ phim truyền hình nữa rồi. Bây giờ lại trồi len một đống những phim nhái" Bộ tứ 10a8"...xem tháy nản thực sự &chẳng có gì độc đáo cả. Có cảm tưởng phim là nơi để các diễn viên teen khoe dáng chứ chẳng pahỉ là một sân khấu điện ảnh nữa.

Sau Bỗng dưng muốn khóc phim tình cảm của Viẹt Nam chẳng có một bwóc tiến nào lớn cả.
suy nghĩ của bạn giống tui đấy...........................Tại sao cứ phải ng ta đi rùi thì mình đi lại..Bao nhiêu con đường đi mà..Lại còn BOF phiên bản Việt..k biết mấy ông đạo diễn nghĩ j..xem mấy diễn viên định đóng bof chẳng kết ai hết...Ra j đâu mà..

P

phoebe_131

em nghĩ việt nam việc ji mà cứ phải đi làm lại mấy bộ phim đã hot ở nước ngoài nhỉ , làm lại thì cũng chẳng ra một cái ji , phim thì cứ bằng bằng chán ngấy , lời thoại khô khan nhiều khi vô duyên (như là minh minh vậy)

Đạo diễn Vũ Ngọc Đãng nói: "Chẳng phải họ ghét tôi hay các diễn viên, mà có lẽ vì họ tự ti, mặc cảm, nghĩ rằng người Việt Nam không thể làm hay hơn người Hàn Quốc. Tại sao không khi chúng ta có một dàn diễn viên đẹp và tài đâu có kém, bối cảnh, âm nhạc...?"

Đúng là "chúng tôi nói về chúng tôi".! Diễn viên Hàn được cả châu lục và thế giới xem trọng, trong khi diễn viên mình, ngay khán giả trong nước còn lắc đầu thì cửa gì mà so với người ta?

G

gororo

Các bạn cứ chê phim Việt nhiều nhưng thực sự tôi thấy phim Hàn cũng chẳng hay ho là mấy!
Nói đi cũng phải nói lại, BOF của Hàn chẳng phải cũng là phim làm lại hay sao? Quanh đi quẩn lại chỉ có cái mô típ máu trắng, chàng nhà giàu yêu cô nhà nghèo nhưng bố mẹ phản đối, rồi thì mất trí nhớ, bla bla...Nói chung là ngán ngẩm phim Hàn đến tận cổ rồi!
Phim Đài Loan mới nhiều chủ đề mới và thực sự đáng xem

Top Bottom