Tâm sự Ý kiến về tình yêu tuổi học trò

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,042
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi các cậu nè!!!
Mình hiện tại đang là hội phó CLB chia sẻ ý kiến cá nhân, xử lí tình huống học đường của trường. Các thầy cô có giao cho mình một số câu hỏi để đi hỏi ý kiến của mọi người. Câu hỏi mình nhận từ tuần trước mà đến giờ vẫn chưa có được ý kiến nào hết T^T mà tuần sau đã sinh hoạt tuyên truyền rồi =)))
Câu hỏi nà...
Nếu trong lớp xuất hiện những cặp đôi họ yêu nhau, thể hiện hành động ra ngoài thì bạn cảm thấy thế nào??
Bạn sẽ chọn giữa việc báo với thầy cô hay im lặng???

Ví dụ bạn có 2 người bạn thân là 2 nam hoặc 2 nữ chơi thành 1 nhóm nhưng nếu có 1 ngày 2 người bạn thân đó cùng thích 1 người con trai hay 1 người con gái nào đó dẫn đến mức là cái nhau, hay đánh nhau và có thể là nghỉ chơi, bạn là người ở giữa thì bạn sẽ xử lí như thế nào???

Tình yêu tuổi học trò đối với bạn là như thế nào??

Trên là những câu hỏi xoay quanh chủ đề "Tình yêu tuổi học trò là gì?".và."Tình yêu tuổi học trò có gì tốt và có gì xấu"

Các cậu giúp mình với, bằng việc chia sẻ ý kiến của các cậu nha. Mình cảm ơn ><

Tzuyu-chan

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng một 2019
1,420
2,113
261
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
sau đây là ý kiến của mình :
Nếu trong lớp xuất hiện những cặp đôi họ yêu nhau, thể hiện hành động ra ngoài thì bạn cảm thấy thế nào??
đầu tiên phải xét tới mức độ của cặp đôi đó , nếu bình thường thì im lặng còn nếu như hơi quá thì ... nên báo với thầy cô để họ đưa ra cho cặp đôi đó giải pháp tốt nhất
Ví dụ bạn có 2 người bạn thân là 2 nam hoặc 2 nữ chơi thành 1 nhóm nhưng nếu có 1 ngày 2 người bạn thân đó cùng thích 1 người con trai hay 1 người con gái nào đó dẫn đến mức là cái nhau, hay đánh nhau và có thể là nghỉ chơi, bạn là người ở giữa thì bạn sẽ xử lí như thế nào???
nên bình tĩnh khuyên các bạn dừng lại vì tình bạn không phải chỉ vì những điều như thế mà làm rạn nứt
Ở tuổi học trò chúng ta , tình yêu không phải là điều xấu , là những rung động

gnghi.nd

Học sinh gương mẫu
Thành viên
3 Tháng chín 2020
467
5,734
451
Bến Tre
HMF
Nếu như họ vẫn giữ được giới hạn và sự trong sáng của tình yêu tuổi học trò thì im lặng nhưng nếu họ làm quá lên và không lo học hành thì nói báo với thầy cô
nên khuyên 2 người đó có cái nhìn đúng đắn hơn, có thể là bình thường họ vẫn chơi với nhau và họ có quyền trong việc theo đuổi người mình thích nhưng họ nên tôn trọng lẫn nhau và tôn trọng cả quyết định của người họ theo đuổi, đừng vì những chuyện nhỏ nhặt mà làm rạn nứt tình bạn
Tình yêu tuổi học trò là sự rung động đầu đời, đó là 1 tình cảm đẹp, tình cảm đó vừa có chút trẻ con cũng có chút trưởng thành, bởi thế nên tình yêu tuổi học trò là kỉ niệm đáng nhớ. Tình yêu đó tốt hay xấu là phụ thuộc vào mỗi người, có người nhận thức được nên giữ một mức để tình cảm thật trong sáng và động viên nhau cùng cố gắng học tập. Song, bên cạnh đó cũng có nhiều người lo mải yêu mà thể hiện tình cảm quá mức, lơ là việc học, làm cho tình yêu tuổi học trò mất đi vẻ đẹp trong sáng của nó. Bởi thế mỗi người cần có cái nhìn đúng về tình yêu tuổi học trò hơn để khiến nó trở thành 1 hồi ức đẹp trong thanh xuân;););)

Last edited:

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân

Lớp mình từng có vài trường hợp tương tự như vậy nhưng là giữa gái lớp này và trai lớp bên. Mình thấy nếu 2 người nhận thức được tình yêu tuổi học trò nên giữ ở mức nào là phù hợp. Nếu 2 người đó có những hành vi vượt quá chừng mực thì nên khuyên 2 bạn ấy, nếu 2 người đó vẫn tiếp tục như vậy thì nên nói cho thầy cô biết để thầy cô giải quyết.

Mình thấy nên khuyên 2 người đó không nên vì 1 người mà cãi nhau, đánh nhau hay nghỉ chơi như vậy. Dù gì 2 người đó cũng là bạn thân, ít nhiều cũng đã gắn bó với nhau rất thân thiết nên hãy ngồi lại, bình tĩnh và giải quyết vấn đề.

Theo mình tình yêu tuổi học trò là tình yêu trong sáng, vui tươi, hồn nhiên, 1 tình yêu rụt rè, đơn giản nhưng có thể rất mãnh liệt. Đây là những rung động đầu đời, nó giúp ta trưởng thành hơn, lạc quan, yêu đời hơn,.... để rồi khi lớn lên, nó đã trờ thành 1 kỷ niệm không thể quên, 1 kỷ niệm thời học trò, để lại ấn tượng sâu đậm trong lòng chúng ta. Nhưng không phải tình yêu tuổi học trò nào cũng đẹp, có những mối tình không tốt vì mải yêu nên lơ là học tập, thậm chí có nhiều hành động không phù hợp với lứa tuổi học sinh. Nói chung, tình yêu tuổi học trò chỉ đẹp khi chúng ta biết chừng mực ở đâu và nên giữ vững ở chừng mực đó. Hãy giữ vững lập trường đó để sau này nhìn lại, chúng ta sẽ có những ký ức thật đẹp, thật hồn nhiên của tuổi học trò.[/SPOILER]

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Hi các cậu nè!!!
Mình hiện tại đang là hội phó CLB chia sẻ ý kiến cá nhân, xử lí tình huống học đường của trường. Các thầy cô có giao cho mình một số câu hỏi để đi hỏi ý kiến của mọi người. Câu hỏi mình nhận từ tuần trước mà đến giờ vẫn chưa có được ý kiến nào hết T^T mà tuần sau đã sinh hoạt tuyên truyền rồi =)))
Câu hỏi nà...

Trên là những câu hỏi xoay quanh chủ đề "Tình yêu tuổi học trò là gì?".và."Tình yêu tuổi học trò có gì tốt và có gì xấu"

Câu 1: Mặc kệ nha em. Họ làm thế tự họ hạ thấp bản thân trước mặt mọi người rồi.
Câu 2: Tốt nhất là không nên làm gì cả. Vì điều đó không ảnh hưởng trực tiếp đến bản thân, không việc gì phải nhúng tay vào cả. Việc ai người đó giải quyết.
Câu 3: Tình yêu học trò đẹp thì đẹp thiệt nhưng cũng mong manh và dễ vỡ. Có thể khiến ảnh hưởng đến nhiều ng xung quanh: Ba mẹ buồn phiền, thầy cô lo lắng. Nói chung là nếu cảm thấy bản thân điều phối đc tình cảm thì cứ việc yêu, chả ai cấm cản đc

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Hi các cậu nè!!!
Câu hỏi nà...

Đây là ý kiến của em ạ ,
Number 1 : Nếu thế thì phải coi thành tích của cả hai có ảnh hưởng gì không đã ạ , rồi mới báo cô.
Number 2 :Em cũng không rõ cách giải quyết của trường hợp này.
Number 3 :Nói về mặt hại :
+Có lẽ Làm ảnh hưởng đến học tập
+ Gây ra tranh cãi < khi một người khác chen vô >
+ Sẽ có nhiều biến cố xảy ra.
Mặt lợi :
+ Tạo những kỷ niệm thú vị
+ Cuộc sống không tẻ nhạt
+ Giúp nhau cùng tiến bộ

• Like
Reactions: npan_184

Chopper kawaii

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng năm 2020
21
19
6
18
Hải Dương
Trung học cơ sở Tân Trào
Hi các cậu nè!!!
Câu hỏi nà...

Number 1 : Mình từng ở trong hoàn cảnh phải nhìn ngắm người ta yêu thương nhau rồi . Theo ý kiến của mình lúc ấy thì mình chọn im lặng vì thấy nó không ảnh hưởng tới họ nhiều lắm , họ còn dùng nhau làm động lực phấn đấu . Nếu có ngày họ quấn quýt hau đến mức quá thân thiết thì dù học không giảm vẫn phải nói cho giáo viên vì nó ảnh hưởng đến người khác mà .
Number 2 : Cùng là bạn thân mà cùng thích một người thật sự rất khó giải quyết . Chị gái mình từng kể 1 câu chuyện như vậy và nó thực sự tồi tệ . Can thiệp vào là không nên và có lẽ họ phải tự giải quyết chuyện này . Một mình không giúp gì được cả .
Number 3 : Tình yêu tuổi học trò là một mớ rắc rối với mình nhưng là điều vui với một số người . Một rung động nhỏ tốt nhất im lặng thì hơn . Khi yêu thì có thể cảm thấy được bảo vệ , che chở , là động lực cho bản thân . Còn không thì là mớ hỗn độn gây phiền hà cho người khác khi cãi , giận , chia tay . Yêu quá thì đi đến sai lầm không thể sửa chữa . Nếu yêu hay rung động thì cần thấy mình có thể dừng lại ở đâu thì hãy nói ra .

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng
Theo mình:
Giới trẻ hiện nay hầy hết khi yêu đều thể hiện cử chỉ, hành động, cảm xúc với người mình yêu . Nhưng quan trong là có thái quá hay không
Vậy nên nếu hành đống đó quá giới hạn thì bạn báo cô nhé
Nếu nhẹ thì khuyên bạn
Nếu đã đánh nhau luôn thì nêu báo với cha mẹ hoặc thầy cô <hoặc không> vì khi họ đã muốn có được người con trai/con gái đó.....đến nối đánh nhau
Nếu người con trai/con gái đó mà chọn 1 người, người còn lại sẽ .... phá (đánh nhau, phốt v.v....)
undefined
Tình yêu học trò là tình yêu trong sáng, ngây thơ, được thể hiện bằng những hành động quan tâm, ân cầm, nhưng không được QUÁ GIỚI HẠN

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,042
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
sau đây là ý kiến của mình :

đầu tiên phải xét tới mức độ của cặp đôi đó , nếu bình thường thì im lặng còn nếu như hơi quá thì ... nên báo với thầy cô để họ đưa ra cho cặp đôi đó giải pháp tốt nhất

nên bình tĩnh khuyên các bạn dừng lại vì tình bạn không phải chỉ vì những điều như thế mà làm rạn nứt

Ở tuổi học trò chúng ta , tình yêu không phải là điều xấu , là những rung động
Nếu như họ vẫn giữ được giới hạn và sự trong sáng của tình yêu tuổi học trò thì im lặng nhưng nếu họ làm quá lên và không lo học hành thì nói báo với thầy cô
nên khuyên 2 người đó có cái nhìn đúng đắn hơn, có thể là bình thường họ vẫn chơi với nhau và họ có quyền trong việc theo đuổi người mình thích nhưng họ nên tôn trọng lẫn nhau và tôn trọng cả quyết định của người họ theo đuổi, đừng vì những chuyện nhỏ nhặt mà làm rạn nứt tình bạn
Tình yêu tuổi học trò là sự rung động đầu đời, đó là 1 tình cảm đẹp, tình cảm đó vừa có chút trẻ con cũng có chút trưởng thành, bởi thế nên tình yêu tuổi học trò là kỉ niệm đáng nhớ. Tình yêu đó tốt hay xấu là phụ thuộc vào mỗi người, có người nhận thức được nên giữ một mức để tình cảm thật trong sáng và động viên nhau cùng cố gắng học tập. Song, bên cạnh đó cũng có nhiều người lo mải yêu mà thể hiện tình cảm quá mức, lơ là việc học, làm cho tình yêu tuổi học trò mất đi vẻ đẹp trong sáng của nó. Bởi thế mỗi người cần có cái nhìn đúng về tình yêu tuổi học trò hơn để khiến nó trở thành 1 hồi ức đẹp trong thanh xuân;););)

Lớp mình từng có vài trường hợp tương tự như vậy nhưng là giữa gái lớp này và trai lớp bên. Mình thấy nếu 2 người nhận thức được tình yêu tuổi học trò nên giữ ở mức nào là phù hợp. Nếu 2 người đó có những hành vi vượt quá chừng mực thì nên khuyên 2 bạn ấy, nếu 2 người đó vẫn tiếp tục như vậy thì nên nói cho thầy cô biết để thầy cô giải quyết.

Mình thấy nên khuyên 2 người đó không nên vì 1 người mà cãi nhau, đánh nhau hay nghỉ chơi như vậy. Dù gì 2 người đó cũng là bạn thân, ít nhiều cũng đã gắn bó với nhau rất thân thiết nên hãy ngồi lại, bình tĩnh và giải quyết vấn đề.

Theo mình tình yêu tuổi học trò là tình yêu trong sáng, vui tươi, hồn nhiên, 1 tình yêu rụt rè, đơn giản nhưng có thể rất mãnh liệt. Đây là những rung động đầu đời, nó giúp ta trưởng thành hơn, lạc quan, yêu đời hơn,.... để rồi khi lớn lên, nó đã trờ thành 1 kỷ niệm không thể quên, 1 kỷ niệm thời học trò, để lại ấn tượng sâu đậm trong lòng chúng ta. Nhưng không phải tình yêu tuổi học trò nào cũng đẹp, có những mối tình không tốt vì mải yêu nên lơ là học tập, thậm chí có nhiều hành động không phù hợp với lứa tuổi học sinh. Nói chung, tình yêu tuổi học trò chỉ đẹp khi chúng ta biết chừng mực ở đâu và nên giữ vững ở chừng mực đó. Hãy giữ vững lập trường đó để sau này nhìn lại, chúng ta sẽ có những ký ức thật đẹp, thật hồn nhiên của tuổi học trò.[/SPOILER]
Câu 1: Mặc kệ nha em. Họ làm thế tự họ hạ thấp bản thân trước mặt mọi người rồi.
Câu 2: Tốt nhất là không nên làm gì cả. Vì điều đó không ảnh hưởng trực tiếp đến bản thân, không việc gì phải nhúng tay vào cả. Việc ai người đó giải quyết.
Câu 3: Tình yêu học trò đẹp thì đẹp thiệt nhưng cũng mong manh và dễ vỡ. Có thể khiến ảnh hưởng đến nhiều ng xung quanh: Ba mẹ buồn phiền, thầy cô lo lắng. Nói chung là nếu cảm thấy bản thân điều phối đc tình cảm thì cứ việc yêu, chả ai cấm cản đc
Đây là ý kiến của em ạ ,
Number 1 : Nếu thế thì phải coi thành tích của cả hai có ảnh hưởng gì không đã ạ , rồi mới báo cô.
Number 2 :Em cũng không rõ cách giải quyết của trường hợp này.
Number 3 :Nói về mặt hại :
+Có lẽ Làm ảnh hưởng đến học tập
+ Gây ra tranh cãi < khi một người khác chen vô >
+ Sẽ có nhiều biến cố xảy ra.
Mặt lợi :
+ Tạo những kỷ niệm thú vị
+ Cuộc sống không tẻ nhạt
+ Giúp nhau cùng tiến bộ
Number 1 : Mình từng ở trong hoàn cảnh phải nhìn ngắm người ta yêu thương nhau rồi . Theo ý kiến của mình lúc ấy thì mình chọn im lặng vì thấy nó không ảnh hưởng tới họ nhiều lắm , họ còn dùng nhau làm động lực phấn đấu . Nếu có ngày họ quấn quýt hau đến mức quá thân thiết thì dù học không giảm vẫn phải nói cho giáo viên vì nó ảnh hưởng đến người khác mà .
Number 2 : Cùng là bạn thân mà cùng thích một người thật sự rất khó giải quyết . Chị gái mình từng kể 1 câu chuyện như vậy và nó thực sự tồi tệ . Can thiệp vào là không nên và có lẽ họ phải tự giải quyết chuyện này . Một mình không giúp gì được cả .
Number 3 : Tình yêu tuổi học trò là một mớ rắc rối với mình nhưng là điều vui với một số người . Một rung động nhỏ tốt nhất im lặng thì hơn . Khi yêu thì có thể cảm thấy được bảo vệ , che chở , là động lực cho bản thân . Còn không thì là mớ hỗn độn gây phiền hà cho người khác khi cãi , giận , chia tay . Yêu quá thì đi đến sai lầm không thể sửa chữa . Nếu yêu hay rung động thì cần thấy mình có thể dừng lại ở đâu thì hãy nói ra .
Theo mình:

Giới trẻ hiện nay hầy hết khi yêu đều thể hiện cử chỉ, hành động, cảm xúc với người mình yêu . Nhưng quan trong là có thái quá hay không
Vậy nên nếu hành đống đó quá giới hạn thì bạn báo cô nhé

Nếu nhẹ thì khuyên bạn
Nếu đã đánh nhau luôn thì nêu báo với cha mẹ hoặc thầy cô <hoặc không> vì khi họ đã muốn có được người con trai/con gái đó.....đến nối đánh nhau
Nếu người con trai/con gái đó mà chọn 1 người, người còn lại sẽ .... phá (đánh nhau, phốt v.v....)

Tình yêu học trò là tình yêu trong sáng, ngây thơ, được thể hiện bằng những hành động quan tâm, ân cầm, nhưng không được QUÁ GIỚI HẠN
Cảm ơn mọi người nhiều nha vì đã đóng góp ý kiến giúp tớ gần hoàn thành được nhiệm vụ, tớ đã hoàn thành xong các bài viết về những ý kiến của mọi người rồi ^^ vì ngại giao tiếp nên làm phiền mọi người rồi ><

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Hi các cậu nè!!!
Câu hỏi nà...

1. Nếu trong lớp xuất hiện những cặp đôi yêu nhau, thể hiện hành động ra ngoài thì mình cảm thấy:
- TH1: cũng vui thay cho họ vì họ yêu thương, quý mến nhau, giúp đỡ nhau trong học tập cũng như động viên nhau ngoài cuộc sống. TH này chọn im lặng dõi theo các bạn.
- Th2: cảm thấy không thuận mắt(hoặc buồn) với những người thể hiện thái quá, học tập giảm sút, có những biểu hiện xấu( hút thuốc lá, uống bia rượu nhiều hơn khi 2 người cãi nhau). Nếu đủ thân và có sức ảnh hưởng thì nói trực tiếp rằng các bạn hãy để ý tới mọi người xung quanh 1 chút, ở lớp có rất nhiều người không chỉ có mỗi 2 bạn và nên dành thời gian cho việc học đầu tiên. Còn không hãy nói với giáo viên chủ nhiệm để cô góp ý riêng với cặp đôi đó hoặc là nói công khai nhưng không chỉ đích danh ai(tùy cách xử lý, tình cảm của giáo viên).
2. Nếu có 2 người bạn thân là 2 nam( hoặc 2 nữ) chơi thành 1 nhóm nhưng có 1 ngày 2 người đó cùng thích 1 người con trai(hoặc con gái) dẫn đến mức cãi nhau, đánh nhau và có thể nghỉ chơi thì là người ở giữa mình sẽ:
- Khuyên 2 bạn là hãy tôn trọng quyền quyết định của bạn nữ kia(hoặc bạn nam kia) đầu tiên. Dù là chọn 1 trong 2 người hay là bạn ấy không chọn ai cả. Hãy tôn trọng cảm xúc và quyền tự do của bạn kia cũng chính là tôn trọng chính bản thân 2 người.
- Để mà đến mức cãi nhau hay đánh nhau vì thích cùng 1 người nghe có vẻ trẻ con nhỉ? Hay là chưa thực sự đủ thân để đến mức xảy ra cãi nhau, đánh nhau. Có lẽ nếu mình là đối phương chắc chắn cũng từ chối 2 bạn vì các bạn quá trẻ con khi làm những việc như vậy. Thể hiện mình mạnh hơn về thể lực không thể đánh giá tình cảm của mình dành cho người đó được. Cái cốt yếu phải là tình cảm chân thành và thường chúng ta đều chọn đối phương vì tính cách( bản chất con người): thật thà, chân thành, có chí, đảm đang. giỏi giang... Đó là những thứ thu hút người khác giới. Tất nhiên bao gồm cả yếu tố ngoại hình nhưng vẻ đẹp không nằm ở đôi má hồng của người thiếu nữ mà ở trong mắt của kẻ si tình mà phải không?
3.
- Tình yêu tuổi học trò:
+ là những rung động đầu đời, xuất phát từ tự nhiên, hồn nhiên, trong sáng, không vì mục đích cá nhân;
+ là sự cảm mến lẫn nhau, sự hòa quyện về tâm hồn, sự thông cảm với nhau về hoàn cảnh;
+ có khi lại là cảm nắng; là ngưỡng mộ ai đó xinh đẹp, học giỏi nổi bật...
Với góc nhìn của riêng bản thân thì mình cảm thấy:
- Mặt xấu: Nó hơn mức tình bạn nhưng lại chưa tới mức được gọi là tình yêu thực sự. Bởi tuổi học trò( tuổi vị thành niên) là giai đoạn mới lớn chưa thực sự trưởng thành, chưa có những nhận thức chín chắn về tình yêu, lại chưa được trang bị đầy đủ những kỹ năng sống cơ bản; đôi khi nhầm tưởng giữa việc thích(quý) ai đó thành tình yêu. Hoặc có những cuộc cãi vã, chia tay; hoặc dẫn đến những hệ lụy không mong muốn làm ảnh hưởng tới sức khỏe, tinh thần, tương lai của các bạn trẻ khi yêu.
- Mặt tốt: Nếu để tình yêu tuổi học trò ở mức vì nhau mà cố gắng; cùng nhau hoàn thành ước mơ, mục tiêu riêng của mỗi người; hứa hẹn với nhau sau khi ra trường rồi mới chính thức yêu công khai thì sẽ đẹp hơn, bền hơn, tạo sự lan tỏa đối với cộng đồng hơn và trong mắt mọi người( đặc biệt với các bậc phụ huynh hay thầy cô) thì tình yêu tuổi học trò không còn là điều gì xấu xí nữa.

ahn___w

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng một 2020
1,156
4,288
416
Thanh Hóa
Love Sickgirls ❣️
Hi các cậu nè!!!
Câu hỏi nà...

1. Nếu như vậy thì mình mặc kệ và chúc phúc các bạn ấy thôi =)) Còn nếu có những hành vi vượt tầm kiểm soát có thể nói với thầy cô '-'
2. Cái vấn đề này thì cũng nan giải:<
Nếu bạn nam hoặc bạn nữ ấy quyết định chọn ai trong 2 người thì nên tôn trọng và ủng hộ quyết định của họ không nên vì thế mà cái nhau dẫn đến sự chia lìa hay cắt đứt trong tình bạn. Và nếu bạn nam hoặc nữ không chọn ai cả thì có lẽ sẽ khiến một trong hai người bớt ngỉ chơi với nhau hơn chăng :>>
3. Tình yêu học trò á hả? Đối với mình thì:
Có thể là một chút ngu ngơ thủa ban đầu mới yêu
Có thể là qua nhiều kỉ niệm đẹp đẽ giữa hai ngườ mà tạo nên tình bạn,..
Nhưng cái quan trọng nhất là tình yêu tuổi học trò rất đẹp
Nó có khả năng làm thay đổi tính cách hay suy nghĩ của một người một cách không thể tin được @@
Nó cũng đáng quý và nên trân trọng
Nhưng đừng "vì yêu cứ đâm đầu" :>>
Nó có thể ảnh hưởng xấu đến kết quả học tập và khiến bố mẹ không an lòng
Nhưng nếu cảm thấy có thể cân bằng việc đó thì sẽ là lợi thế tốt ^^

• Like
Reactions: npan_184
Top Bottom