Tâm sự Xin tư vấn

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay vào lúc 7h có 1 vị sư đến nhà mình khất thực thì mẹ mình xua tay và bảo mình là không có ai ở nhà, sau khi nhà sư rời đi thì mình cảm thấy áy náy lắm.Mình xin lời khuyên để không cảm thấy áy náy nữa?

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Hôm nay vào lúc 7h có 1 vị sư đến nhà mình khất thực thì mẹ mình xua tay và bảo mình là không có ai ở nhà, sau khi nhà sư rời đi thì mình cảm thấy áy náy lắm.Mình xin lời khuyên để không cảm thấy áy náy nữa?
Mình chẳng hiểu bạn áy náy gì ở đây nữa. Tại sao bạn không làm ngay lúc đó luôn đi, mà lại phải để chuyện xảy ra rồi mới áy náy? Mà mình thấy mẹ bạn làm vậy đơn giản là để bảo vệ gia đình thôi, nhiều người bây giờ toàn đi đóng giả nhà sư, người ăn xin để ăn cắp tiền của người khác. Mà bạn xin lời khuyên để làm cái gì, nếu mọi chuyện đã xong hết rồi?

• Like
Reactions: Waharu and Pyrit

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bạn thử nói chuyện với mẹ của mình xem.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Nếu vậy thì bạn hãy nói chuyện với mẹ, và nếu bạn muốn cho nhà sư thì lần sau còn gặp bạn hãy cùng với mẹ cho nhà sư

Top Bottom