Xin góp ý về khóa học của thầy Khải!

T

triphan_pt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em thấy thầy dậy thì chậm rãi dể hiểu nhưng thầy có 1 nhược điểm là thầy dậy hay bị nhầm lẫn và không trình bầy rõ ràng trong khi môn toán thi đòi hỏi trình bày phải logic, chặt chẽ . Mong các bạn, Moderator và admin xem xét để quá trình học của chúng ta được tốt hơn:)

Trong Chuyên đề 06: Hình học không gian -->Bài 1. Các bài toán chứng minh tính vuông góc. --> thầy giảng MN//SA nhưng thật ra MN//SC mới đúng rồi từ đó => 2 mặt phẳng song song với nhau...

Ở thí dụ số 1 ở phần loại 1: tính thể tích dựa vào công thức
Thầy giảng: Vì A'M = 1/2A'C' theo định lý Talet thầy => A'B = 1/2 B'C' (thay ghi lên bản) trong khi đó thầy lai nói B'C. Măc khác IH/AA' = B'C/A'C => IH = 2/3.2a = 4a/3. Em không hiểu và lên diển đàn hỏi được anh Moderators giải đáp(http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=118095) thì thầy có dậy sai ở chổ: đáng lẽ IH/AA' = IC/A'C mà thầy lại giảng IH/AA' = BC/A'C. Ở đó em vẫn không hiểu nữa là tại sao A'B = 1/2B'C.

Tuy những cái sai đó rất nhỏ nhưng nhiều lúc vẫn làm cho chúng em cảm thấy khó chịu :D Nếu có gì sai sót mong các bạn, Moderator và admin lượng thứ

Attachments

90.6 KB · Đọc: 0
Last edited by a moderator:
B

banhuyentrang123

em có thể phân tích rõ hơn thầy nhầm lẫn chỗ nào được không em vì mỗi thầy có một phương pháp dạy khác nhau đó em em hãy nêu rõ để bên BQT có hướng đóng góp với thầy cho bài giảng đến với học trò học mãi thiệt là tốt

T

triphan_pt

em có thể phân tích rõ hơn thầy nhầm lẫn chỗ nào được không em vì mỗi thầy có một phương pháp dạy khác nhau đó em em hãy nêu rõ để bên BQT có hướng đóng góp với thầy cho bài giảng đến với học trò học mãi thiệt là tốt
Em đã bổ sung thêm. Không biết còn sai sót nào nữa không. Mong các bạn đóng góp thêm:)

K

kien.vietnam2k

góp ý gì còn hi vọng chứ. Bài giảng đã quay rồi, giờ chẳng lẽ quay lại tốn kém vô cùng

K

kien.vietnam2k

Bạn lại hiểu sai ý minhd nữa rồi .Mình đâu phải có ý là muốn quay lại banì giảng bạn. Mình góp ý như vậy để rút kinh nghiệp đó chứ:D. Không lẽ để sai thì cứ cho sai tới miết
nhưng mà bài giảng các khóa đã quay hết cả r bạn ơi, giờ họ chỉ ngồi pót lên thôi /:)

M

Moderator

Trước hết Hocmai.vn cảm ơn em đã góp ý như trên. Về các lỗi nho nhỏ thì đôi khi cũng gặp phải và Hocmai.vn cùng các thầy cô cũng rất cố gắng tránh để không xảy ra lỗi. Để hoàn thiện thì ai cũng muốn và ai cũng cần có nhưng để thực hiện chỉnh chu trong tất cả các vấn đề thì quả thật không đơn giản chút nào.

Hocmai.vn sẽ cố gắng khắc phục những lỗi trên và chính những đóng góp của các em sẽ giúp cho chúng tôi và các thầy cô giảng dạy trở nên hoàn thiện hơn.

Mong các em thông cảm và có những góp ý đóng góp hơn nữa nhằm giúp Hocmai.vn hay cho chính các em được học những bài học tốt nhất.

V

vuthicongluong

em muốn hỏi, các bài giảng của các thầy cô trong khóa luyện thi đảm bảo đều là mới chứ ạ?

T

thanhhong222

hixhix !!! Xem xong bài giang Ham So Da Thuc trong lop luyen thi cua Thay Khải ... bùn ghe lun
Có mấy pt dài và nhiều ẩn số Thầy tách ra thanh bậc 1 và bậc 2 (trong phan su tuong dao) Ko bít do Thầy vô tình ghi sai hay sao ấy.Mình tách hoài vẫn ko giống của thầy và mình thử lấy 2 pt của thầy nhân lại vẫn ko ra dc pt gốc và có 1 số bài thầy ghi thiếu 1 vài chi thiết nhưng vì mình hiểu bài nên cũng ko ảnh hưởng lớn .Chỉ sợ nhất là sai đề or thầy ghi sai thui
Đề nghị có thêm 1 box fix lỗi video bài giảng để mọi người góp ý kiến, ....

T

thanhbinh_92

chuẩn đấy.mình mới học toán thầy khải mà ngay từ bài đầu đã thấy mắc rồi
chẳng bít thầy làm sai hay mình làm sai mà làm mãi k ra dc đáp án giống của thầy:(
và cách trình bày của thầy khó nhìn +khó hỉu lắm

Top Bottom