Toán 11 XIN GỢI Ý VỀ KHÓA HỌC TOÁN ONLINE 11 CHẤT LƯỢNG

mavannga205

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng tư 2022
1
0
16
18
Cà Mau
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mọi người ạ, em là một học sinh đến từ trường chuyên, năm nay mới lên lớp 11. Em đã từng không sợ môn Toán vì em đã từng rất chăm chỉ cày luyện để đạt được điểm cao cho môn Toán, và tất nhiên, điều ấy cũng tương tự cho năm lớp 10 ( và em không đi học thêm, trong khi 27-28 bạn còn lại trong lớp em đều đi học thêm), tuy nhiên điểm em lại tụt lại phái sau các bạn ( em băn khoăn vì nghĩ đó là cách học của em có vấn đề/ học chưa đủ kĩ) và em cố gắng quyết tâm học kĩ hơn. Tuy nhiên, vì sự cứng đầu và có chút "lơ là" của em mà điểm số vẫn không cải thiện là bao. Lên năm lớp 11, em thật sự không muốn mạo hiểm nữa mà xin các anh, chị, recommend giúp em những khóa học toán (phải ONLINE vì em có dự định chỉ học ONLINE thôi ạ), mà nó chủ yếu học về nâng cao, học sinh khi mà đã có một nền tảng vững. Có nhiều lớp học mà nó chỉ ở mức độ cơ bản ( không phù hợp lắm với mức độ khó của trường chuyên), nên em mới lên đây hi vọng được nhận lời khuyên ạ!
Cảm ơn các tiền bối ạ !

minhthao12458hn

Học sinh mới
19 Tháng sáu 2024
1
1
6
29
Hà Nội
Chào em, chị rất vui khi em đã chia sẻ câu chuyện của mình và mong muốn được hỗ trợ để cải thiện điểm số môn Toán.
Em từng đạt điểm cao môn Toán và không đi học thêm trong khi các bạn khác đều học thêm thể hiện tinh thần tự học và nỗ lực đáng khích lệ của em. Tuy nhiên, việc điểm số tụt lại so với các bạn có thể khiến em băn khoăn và lo lắng.

Chị cũng rất mừng vì em đã chủ động tìm kiếm giải pháp để nâng cao kiến thức và kỹ năng của bản thân. Đây là một bước ngoặt rất tích cực. Để lựa chọn khóa học phù hợp, em có thể tham khảo một số góp ý sau:
1. Xác định mục tiêu học tập cụ thể: Em muốn nâng cao kiến thức Toán ở mức độ nào? Em muốn đạt điểm bao nhiêu trong các kỳ thi?
2. Đánh giá năng lực bản thân: Em đã có kiến thức nền tảng Toán như thế nào? Thế mạnh và điểm yếu của em ở những mảng kiến thức nào?
3. Tìm hiểu kỹ về chương trình học và phương pháp giảng dạy của các khóa học, đảm bảo chương trình học phù hợp với mục tiêu và năng lực của em.
4. Lựa chọn giáo viên uy tín và có kinh nghiệm: Giáo viên đóng vai trò quan trọng trong việc truyền đạt kiến thức và giúp em học tập hiệu quả.

Hệ thống giáo dục Hocmai có 17 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực giáo dục trực tuyến, với đội ngũ thầy cô giỏi, dày dặn kinh nghiệm giảng dạy. Hàng triệu học sinh đã tin tưởng và lựa chọn HOCMAI là người bạn đồng hành trong học tập và đạt nhiều thành tích trong trong các kì thi. Em tham khảo tìm hiểu khoá học môn toán tại Hocmai nhé.
Để tìm hiểu thêm về khoá học, em có thể inbox zalo chị 0387786737 em nhé!

• Like
Reactions: dangxuanchuon
Top Bottom