xin được giải đáp

C

codonmotvisao2106

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đê? phục vu cho việc học nên em quyê't định mua 1 chiếc laptop và sài FAST CONNECT MOBIFONE để có thể xem đc bài giảng trên hocmai...nhưng rất tiếc em k xem đc bài giảng...mặc dù em đã đăng kí goi cước 7.2 mbz(tốc độ nhanh nhất rồi) mà vẫn k xem đc...mong hoc mãi tư vấn giùm em để em có điều kiện học tốt hơn...em xin cảm ơn...:(

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và sử dụng các khóa học trên Hocmai.vn. Qua kiểm tra những bài giảng em đã học trong sáng nay, anh vẫn học được bình thường với đường truyền mạng tại nhà anh, nên anh dự đoán việc em không xem được có nguyên nhân từ máy tính của em.

Như lần trước anh đã có tư vấn cho em, do Hocmai.vn không sử dụng trực tiếp được máy tính của em nên không biết được những phần mềm nào đang cản trở việc xem bài giảng trên Hocmai.vn như: phần mềm diệt virus, Host Shield, Ultra, Torrent.. nên cách tốt nhất là em cài đặt lại hệ điều hành Windows.

Nếu em đã cài lại hệ điều hành Windows mà vẫn không xem được, em vui lòng trả lời tại đây, Hocmai.vn sẽ có phương án hỗ trợ khác cho em nhé.

Thân mến.

C

codonmotvisao2106

em cảm ơn anh đã quan tâm đến việc học của em...em cũng cài lại win rồi nhưng vẫn không xem được...chắc em nghĩ là do em sài mạng 3g của mobifone nên đường truyền kém...mà em k biết có bạn nào sài mạng 3g mà mà xem đc video trên hoc mãi k ha...nếu có thì chỉ cho mình gói cước để mình dùng thử (hiện tại mình đang sử dụng gói FCU)...mình xin cảm ơn

H

hocmai.cskh

Hi em!

Để hỗ trợ tốt cho việc học của em, anh có thể kiểm tra máy tính của em thông qua phần mềm Teamviewer: http://www.teamviewer.com/download/TeamViewer_Setup_vi.exe để biết nguyên nhân vì sao máy em không xem được bài giảng. Em vui lòng tiến hành cài đặt phần mềm nhé, khi nào xong thì em gọi điện tới tổng đài dịch vụ 1900 585812 và cho đề nghị gặp anh Long - nhân viên chăm sóc khách hàng, anh sẽ kiểm tra cho em.

Thân mến.

H

hocmai.cskh

Chào em!

Sau khi được Hocmai.vn tư vấn chuyển sang gói cước 3G của Viettel, em đã xem được bài giảng bình thường. Chúng tôi sẽ xem xét nguyên nhân không xem được bài giảng khi sử dụng gói cước 3G của Vinaphone và có chỉnh sửa để đáp ứng nhu cầu học tập của các bạn học sinh.

Hocmai.vn rất vui vì em đã xem được bài giảng và thực hiện ước mơ đậu đại học. Chúc em học tốt nhé!

Thân mến.

S

saklovesyao

Hi bạn codonmotvisao2106 !
Ngày trước mình có sử dụng 3g của Vinaphone. Kết quả là không tài nào xem được video (mà có xem được thì rất tốn do phải load đi load lại nhiều lần). Lý do là do đường truyền của Vina và Mobi khá kém. Sau đó, mình chuyển qua d-com của Viettel thì xài rất tốt (do đường truyền mạng mạnh)
Vina và Mobi thường tốc độ truyền chỉ đến đơn vị Kbps (Kilobytes per second) , Viettel thì đường truyền nhiều lúc lên đến mấy trăm Mbps (Megabyte per second). Vì thế tốt nhất là bạn nên dùng 3g của Viettel khi xem bài giảng của Học Mãi nói riêng và các video nói chung
[Công thức: Kb < Mb < Gb :D ]
Thân !

Last edited by a moderator:
C

codonmotvisao2106

mình xin cảm ơn các bạn và anh chị hocmai...chúc anh chị và các bạn 1 năm mới thật nhiều sức khẻ

T

theater

em đang sử dụng 3g của vinaphone, đã lỡ mua rồi bây giờ chuyển qua viettel thi tốn kém quá. Mong các anh IT của hocmai khắc phục tạo điều kiện, hic hic không học được chán quá.

Top Bottom