Ngoại ngữ Xin các trang web để đọc tin tức tiếng Anh hay

annelise

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng chín 2021
1
2
1
32
Cần Thơ
Trường Đại học Cần Thơ

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mọi người cho mình xin một số website để đọc tin tức tiếng Anh với ạ. Mình chưa đọc được các trang tin lớn nên muốn tìm các tin ngắn dễ hiểu để luyện trước ạ.
Cảm ơn mọi người.
Có rất nhiều website nhưng mà bạn nên tránh BBC, RFI. Mình xin đề cử một số trang sau: Koreaboo, Soompi, The New York times (mình không thích trang này lắm), arirang (thêm chữ korea vào nhé), the washington post (chưa test xem có đề cập vấn đề nhạy cảm nào không).

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Mọi người cho mình xin một số website để đọc tin tức tiếng Anh với ạ. Mình chưa đọc được các trang tin lớn nên muốn tìm các tin ngắn dễ hiểu để luyện trước ạ.
Cảm ơn mọi người.
Bạn có thể tham khảo web inshorts nhé, có các bản tin được rút ngắn nên sẽ phù hợp với nhu cầu của bạn, inshorts có cả app nữa nếu bạn muốn dùng app nhé.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Cảm ơn mọi người.
Chân ái cuộc đời mình là TED ideas, nội dung cực kì chất lượng, đúng kiểu mà mình thích nên bạn có thể tham khảo :33 Đọc post ở đây giúp bạn knowledgeable về vô cùng nhiều lĩnh vực gần gũi với cuộc sống lắm luôn.

Còn về news thì mình có gợi ý là vietcetera bản tiếng Anh nha, dù là báo Việt nhưng trang này siêu siêu chất lượng về English version, content ở đây rất phù hợp cho gen Z nên đọc thích lắm luôn. Còn nếu news nước ngoài hẳn thì bạn thử lên web Newsinlevel nhé, bài nào cũng chia ra 3 cấp độ từ dễ đến khó, ngoài ra còn có guidance để upgrade tất cả kĩ năng.

Top Bottom