Xác định nghề sau này

S

sky_net115

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người tư vấn dùm mình. Mình là học sinh lớp 11 rồi nhưng trong đầu mình chưa có 1 tí suy nghĩ gì về định hướng chọn nghề sau này. Các bạn trong lớp đã định hướng sẵn sau này thi trường gì? vào ngành gì? Còn mình thì trống rỗng, mình chỉ gọi là học tốt được 3 môn toán lý hoá, và mình sẽ chọn thi khối A phù hợp với 3 môn nó, nhưng không biết thi khối A về ngành gì?. Thực sự là mình không có hứng thú về cách xác định nghề nghiệp cho bản thân sau này cả?
Bạn nào có thế giúp mình tìm ra một hứng thú nào về 1 ngành gì đó được không nhỉ? Hiện tại mình rất thích môn Tin vs Hoá, liệu ngành nào của CNTT, hay ngành khoa học là phù hợp với mình?

D

dungheroine

Vậy thì cậu làm giáo viên đi! ;;) Giáo viên dạy Hóa.
Cậu vừa giỏi Hóa lại vừa giỏi Tin, mà giáo viên dạy Hóa thì cần có đủ cả 2 chuyên môn này! Theo tớ là thế!;)

B

bi.mit.bi

bạn thích tin học, hóa học thì có mấy ngành liên quan như công nghệ thông tin, nghiên cứu hóa học ,... bạn nên lên mạng tìm kiếm thêm thông tin về các ngành đó, rồi hỏi kinh nghiệm của những người đi trước sẽ cho bạn có cái nhìn tổng quan về các ngành đó, bạn sẽ dễ dàng lựa chọn được ngành học phù hợp với bạn hơn.

Top Bottom