Nhật ký wyn.mai never give up

Hanhan_2007

Học sinh
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
43
94
41
16
Bình Định
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

6/8: Tớ đã chính thức trở thành 1 Nker
Sau khóa hè 6 tuần, tớ đã trở thành 1 thành viên của đại gia đình TH-THCS-THPT Lê Thánh Tông (Nguyễn Khuyến). Ở đó, tớ mới nhận ra bản thân mik thiếu sót rất nhiều và hơn hết là có cơ hội mở mang kiến thức, tiếp xúc với nhiều người giỏi "nói là siêu nhân thì đúng hơn". Được biết thêm nhiều kiến thức, thầy cô ở đây cute lắm ớ, quan tâm hs trên cả toẹt zờiii, sẵn sàng tâm sự với hs.

- Sinh hoạt ở trường: Do từ tỉnh lên, tớ ở nội trú lại trường. Mỗi ngày 5h sáng dậy, 6h ngồi trên lớp đến 11h30 xong 1h chiều học đến 4h5. 5h tớ lại tranh thủ lên thư viện đọc sách, làm bài tập và đến 6h lại lên lớp học buổi tối học đến 9h30. 10h ngủ khò khò. (Ko có thời gian chết lunnn, tất cả đều học và học). Ở nội trú ko khác j quân đội cả nma các cô quản phòng quan tâm lắm ớ, sẵn sàng tâm sự, cho bọn mik lời khuyên và còn có cả những cái ôm ấp áp nữaaaa.

- Việc học=)) Sáng nào chưa tỉnh ngủ thì cx đã truy bài ròi, xong mỗi tuần sẽ có bài kiểm tra như thi cuối kì ớ, bài tập ở đây "ít" lắm, chỉ sợ làm không kịp chứ ko sợ ko có bài làm. Đặc biệt thầy quản nhiệm ở đây proooo lắm, kiểu cân được 5 môn chính lun ớ, kiểu toán, lí, hóa, anh mấy thầy giải ngon lành lun ớ. Kiểu khi nào relax thì mik thấy thầy cô ở đây ko khác j những diễn viên hài cả, thật sự rất đỡ stress và gẫn gũi với hs hơn các trường khác rất nhiều. Và thầy quản nhiệm cx có 1 bàn như gv bộ môn trên bục giảng nhưng khác là kê ở cuối lớp và ngồi đó canh đứa nào ko ngoan là gọi là nhắc nhở. Học ở đây sau 6 tuần, mik thấy mik tiến bộ hơn rấc nhìu nên dù có áp lực thì tớ vẫn muốn theo học ở đây vì áp lực tạo ra kim cương mà =))

- Điểm đặc biệt ở trường: Trường này có nhiều điểm đặc biệt mà hầu hết nhiều trường ko có: Mỗi tuần sẽ có 3 tiết đọc sách và viết báo cáo đọc sách (Có thể xún thư viện đọc hoặc đọc trên lớp), ngoài kĩ năng sống còn có kĩ năng sinh hoạt tập thể, tiết bài tập. Vào năm thì sẽ có các câu lạc bộ: Bơi lội, nhạc cụ, nhảy,.....Khi rảnh có thể ra sân bóng rổ, hồ hơi hay sân bóng ( sân bóng hay tennis ý) và vườn sinh học để cho thỏ ăn nữa. Mà trường nay tưới cây bằng vòi cứu hỏa mới đủ nhee =)) Ngôi trường này học cx ác mà chơi cx ác, nhìn mn đeo kính tưởng mọt sách nma bóng rổ, bóng chuyền, kéo co rồi các cuộc thi khoa học đều đạt giải cao. Chào cờ ở đây zui lắm, thầy kể chuyện truyền cảm hứng, động viên chứ ko dành để phê bình, mắng mỏ như nhiều trường. "Mà còn nhìu lắm, mk quên hết ròi"

- Lúc mới vào trường, buổi chào cờ đầu tiên tớ được thầy hiệu trưởng kể sơ qua về thành tích của trường (kiểu năm nay ko thủ khoa thì á khoa toàn quốc, thi HSG đi bao nhiêu thì đậu bấy nhiêu,.....)khiến tớ cảm thấy khá là lo vì trường tiêu chuẩn cao như này thì mik có đậu ko rồi học thế nào bây h??? Nói chung là sợ lắm, 2 tuần đầu cứ nằm xuống ngủ là lại 2 hàng nước mắt do nhớ nhà và học ko có vô, điểm lẹt tẹt các kiểu, đồ ăn ko quenn. Lúc ấy dường như tớ có ý định sẽ đi về ko học nữa : ))) nma thế nào hết 6 tuần hè lại ko muốn về =))

Hanhan_2007

Học sinh
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
43
94
41
16
Bình Định
1/9/2022
Được nghỉ lễ 4 ngày nên về nhà làm khùng làm điin zậy đóaa (Nói zậy hoi chứ bài tập nhìn là hỏng mún làm roài, haizzz)
Mặc dù năm nay cx đã lớp 10, cx hong còn bé bỏng gì nựa nhưng mà đây là lần đầu tiên tớ đi học xa nhà như zậy nên vẫn còn mít ướt nhắm (Dzaa lâu lâu vẫn mít ướt như con nít lên 3 ớ). Ở nhà kiểu rất rất hiếm khi tâm sự nhưng từ khi đi học, cái gì cx kể, cx nói hết trơn, gọi điện về là sụt sùi, nén không để cho mẹ bít ớ. Nói chung là tớ nhớ mẹ ớ =(( *Mn đừng cừi nma này là thiệc é, nhớ thiệc*
--------------------------------------------------------------
E hèm, nói chung thì học trường này cx ÍT NHÀN lắm ớ, chưa gì đã có lịch kiểm tra giữa kì lun roài, tớ ổn lắmmm.
Hằng này sẽ được tâm sự mỏng với giáo viên quản nhiệm qua tiết truy bài, cx thấy zui lắm, zui thấy ớn. (Suỵt suỵt.....chứ lớp tớ gọi thầy là má (Má Chỉ) kkk =))
---------------------------------------------------------------------------------
Vẫn là cái đồng hồ sinh học ấy, 6h ngồi tên lớp -> rấc bùn ngủ=(( nma mình vẫn còn phải chôn chân ở trường này 3 năm, cố leeennn.
Giờ thì giải quyết bài tập thoi chứ seooo

Hanhan_2007

Học sinh
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
43
94
41
16
Bình Định
3/9/2022-........................
Tớ chuẩn bị đi học đâyyy, thật sự thì vẫn chưa muốn ớ, tớ muốn ở lại lâu hơn với gia đình mình nma ai đến lúc lớn cx phải xa bame, thôi thì coi như bản thân mình tập trưởng thành trước zậy =(( Rồi sẽ ổn hết hoiii, cố lên wuyn,mai :3
-------------------------------------------------
Um thì bài tập thầy giao, mình vẫn chưa làm xong ớ, mong thầy đừng cạo đầu mình :>>> kekekee
Nma nó nhìu thật, hong bít là về nghỉ lễ hay là về nhà làm bài tập cho đỡ stress hơn làm ở trường -.-
------------------------------------------------------
Chỉ cần đến tết hoii rồi mình sẽ được ân xá zề nhà......5 tháng nữa hoii, à mà cố học nhenn, học phí đắt waa trời, xót lắm ớ nên tớ càng thương bame tớ nhìu hơn, họ vì tớ mà đánh đổi quá nhìu thứ, tiết kiệm (hong chịu sắm sửa cho bản thân cái gì hết trơn) nma với mik thì thoải mái, cái gì cx choa mik hết =(( Bùn ớ
Vậy thì cố lên hoi wmai.....hứa sẽ cố gắng hết mìnhhh

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
*Đây là những dòng dành cho wuyn,mai ở tương lai viết nốt. Mong cậu ấy sẽ hong còn mít ướt và phát triển bản thân hơn nữa, nhớ nhee, wuyn.mai ở tương lai chắc chắn phải thực hiện đó.* (À mà tết về nhớ viết nốt rì viu 1 học kì ở đó nữa nhen)
Pai paiii, tớ đi đâyyyy

Top Bottom