English THCS Writing an email to give some information

Iam_lucky_girl

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng một 2019
786
1,030
146
Bình Phước
THCS TTLN
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tưởng tượng bạn qua thư người Úc của bạn sắp tới Việt Nam và sẽ dành 1 ngày thăm quê bạn. Anh/cô ấy hỏi xin lời khuyên từ bạn xem nên thăm nơi nào và những thứ họ có thể làm ở đó.)
Write an email to give him/her some.(Hãy viết email cho anh/cô ấy một vài lời khuyên.)
Giúp em gấp ạ. Cảm ơn nhiều. Deadline vào sáng mai nên đang gấp lắm ạ.

Minh Tín

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng mười 2017
1,221
693
166
Tưởng tượng bạn qua thư người Úc của bạn sắp tới Việt Nam và sẽ dành 1 ngày thăm quê bạn. Anh/cô ấy hỏi xin lời khuyên từ bạn xem nên thăm nơi nào và những thứ họ có thể làm ở đó.)
Write an email to give him/her some.(Hãy viết email cho anh/cô ấy một vài lời khuyên.)
Giúp em gấp ạ. Cảm ơn nhiều. Deadline vào sáng mai nên đang gấp lắm ạ.
Mình sẽ đưa ra dàn ý cho bạn:
Dear ____,
Upon reading your letter, I was delighted that you were going to visit Viet Nam and spend one day in my hometown. Therefore, I'm writing to you to recommend some places of interest for you.

----------------------------------------------------------
Tùy vào số lượng từ, bạn giới thiệu 2-3 địa danh gần nhau (cùng 1 huyện, xã,..) là ok. (do chỉ đi 1 ngày)
Đầu tiên là khi bạn đến sân bay, thì gia đình mình đến đón hoặc cung cấp địa chỉ về nhà mình hoặc khách sạn.
Đến đón: My family will come and pick you up at the airport. Make sure to come to Terminal <số> to see us.
Cho địa chỉ: I'm sorry we can't pick you up at the airport because we're busy (hoặc lý do khác). You can take a taxi to <địa chỉ> and let us know as soon as you arrive at our house.
Chúng ta đi bằng gì?
Sau đó, giới thiệu mỗi địa danh (theo lộ trình) như sau:
  • Tên địa danh. Địa danh đó là gì?
  • Vì sao mình lại đề xuất địa danh này? (Đẹp, có nhiều thứ để xem, đồ ăn ngon,...)
  • Mình đến địa danh đó để làm gì? (Ngắm cảnh, ăn uống, tham quan,...)
  • Ở bao lâu? (Thời gian)
-------------------------------------------------------------
That will be our plan for your journey in our hometown (hoặc ghi thẳng tên quê luôn). I'm looking forward to this trip! Please reply to me soon and let me know your thoughts about this plan.
Your pen pal / online friend, (hoặc là Cheers,...)
_____

Top Bottom