World Cup 2014

L

leemin_28

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn thân mến, chỉ còn ít ngày nữa thôi là giải đấu bóng đá lớn nhất hành tinh "World Cup 2014" sẽ khởi tranh trên đất nước của những vũ điệu Samba. Giải đấu năm nay gồm 32 đội bóng, bạn thích đội bóng nào hơn? Bạn mong muốn đội tuyển nào vô địch? Hãy nêu lên ý kiến của mình bằng 1 phiếu bầu của mình nhé!

L

leemin_28

Các đội như sau:
1. Brazil (chủ nhà)
2. Anh
3. Italia
4. Đức
5. Tây Ban Nha
6. Bosnia
7. Thụy Sỹ
8. Hà Lan
9. Nga
10. Bồ Đào Nha
11.Pháp
12. Croatia
13. Argentina
14. Colombia
15. Chile
16. Ecuador
17. Uruguay
18. Mỹ
19. Costa Rica
20. Honduras
21. Mexico
22. Nhật Bản
23. Hàn Quốc
24. Australia
25. Iran
26. Bờ Biển Ngà
27. Nigeria
28. Cameroon
29. Algeria
30.Ghana
31.Bỉ
32. Hy Lạp
Mời mọi người bình chọn

L

leemin_28

Hình như mình và cậu đồng quan điểm ! thạnk nhiều nha!_nói thêm cho thông tin về CR7 nhé!
Lão này bây giờ như ông hoàng trong đội tuyển BĐN vậy! chăm sóc cực đặc biệt luôn. Thấy báo chí bảo là đội này đạchưác vô đihcj về hậu când !

V

vuonghao159357

số 23 Hàn quốc....................................................................................................................

J

james_hook

17.ARGENTINA, M10 vô địch
Nếu ko thì Brazil, :D:D:D.......................................................................................................................................................................................................................................................

L

leemin_28

4.Đức...........................................................................
Nói chung Đức đá cũng rất hay với dàn sao rất đỉnh. Nhà mình có anh trai là fan cuồng của Đức đó! Năm nay đội Đức nằm ở bảng F ( bảng đấu tử thần). Vì bảng F có:
Bồ Đào Nha
Ghana
Và Mỹ
Và lượt đấu vòng bảng đầu tiên sẽ là cuộc đối đầu giữa Đức-Bồ Đào Nha
Ngày 16-6-2014 lúc 23h Hôm đó vừa lên học mãi! Vừa xem nhé!;)

L

leemin_28

17.ARGENTINA, M10 vô địch
Nếu ko thì Brazil, :D:D:D.......................................................................................................................................................................................................................................................
Ở hai đội này cũng rất mạnh nhưng Argenbtina hơi lo bởi vì Messi chưa tỏa sáng lắm trong màu áo của đội tuyển quốc gia!

L

leemin_28

số 23 Hàn quốc....................................................................................................................
Có vẻ bạn thích Hàn Quốc là do đất nước chứ chẳng phải là đội bóng phải không? Nhưng mình cũng rất muốn cổ vũ cho những đội bóng ở Châu Á vì chỗ mình mà! Có khi thích Hàn vì k-pop thôi! Mình fan Bóng and K-pop mà!:D

H

hoangtubongdem5

Mình thì mình hâm mọ mỗi ARGENTINA. Hô hô, nên dự là ARGENTINA nhất bạn à

D

duchieu300699

Còn mình thì chả biết gì cả, nhưng do thấy link nên vào điểm danh có mặt cái rồi lui :))

D

demon311

Vẫn cho rằng TBN vô địch. Giờ nó mạnh lắm (dù k thích TBN lắm mà mình thích Anh hơn)

R

ronaldover7

Nói chung Brazil 5 lần: 1958 - 1962 - 1970 - 1994 - 2002

1958: Pele lần đầu xuất hiện, gọn gàng mang cup vàng về Brasil

1962: Pele đá quá hay

mà Garrincha còn hay hơn (do pele bị chấn thương)

1970: Pele trở lại, giúp Brasil giựt luôn cup Jules Rimet

1994: người hùng là Romario - Bebeto - nhưng world cup này Brasil đá coi ko sướng

2002: 1 World cup hoàn hảo của người ngoài hành tinh Ronaldo

world cup 2002 ghi lại lời chào tạm biệt wá dễ thương của Rivaldo

CÒn về TBN thi năm ở Nam phi là lần đâu tiên mang về cup thế giới vs trận chung kết vs Hà lan(Bàn thắng do inesta ghi---theo mình ó phần may mắn)
Bồ đào nha tuy chưa lần nào vô địch nhưng vs sự trở lai của CR7 trong màu áo đt thì ít nhìu cung~ đáng coi :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Nhật bản là đội đại diện cho Châu Á vs dàn tuyển nữ từng vô địch thế giời mà nam hình như chưa
Argentina tuy mạnh nhưng vs ngôi sao M10 vẫn dg tịt ngòi trong màu áo đội tuyển
Đức thi mình ko bik nhìu sr__________________________________!

L

leemin_28

Nói chung Brazil 5 lần: 1958 - 1962 - 1970 - 1994 - 2002

1958: Pele lần đầu xuất hiện, gọn gàng mang cup vàng về Brasil

1962: Pele đá quá hay

mà Garrincha còn hay hơn (do pele bị chấn thương)

1970: Pele trở lại, giúp Brasil giựt luôn cup Jules Rimet

1994: người hùng là Romario - Bebeto - nhưng world cup này Brasil đá coi ko sướng

2002: 1 World cup hoàn hảo của người ngoài hành tinh Ronaldo

world cup 2002 ghi lại lời chào tạm biệt wá dễ thương của Rivaldo

CÒn về TBN thi năm ở Nam phi là lần đâu tiên mang về cup thế giới vs trận chung kết vs Hà lan(Bàn thắng do inesta ghi---theo mình ó phần may mắn)
Bồ đào nha tuy chưa lần nào vô địch nhưng vs sự trở lai của CR7 trong màu áo đt thì ít nhìu cung~ đáng coi :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Nhật bản là đội đại diện cho Châu Á vs dàn tuyển nữ từng vô địch thế giời mà nam hình như chưa
Argentina tuy mạnh nhưng vs ngôi sao M10 vẫn dg tịt ngòi trong màu áo đội tuyển
Đức thi mình ko bik nhìu sr__________________________________!
Nói chung năm nay cúp vàng gần như thuộc về châu âu nhi? Bóng đá Châu á thì....:)|

Top Bottom