English THPT What is the difference between "I'm always by your side" and "I'm always be there with/for you"?

Nhuoc_Hy

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng chín 2022
2
2
6
16
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. "I'm always there for you" và "I'm always there with you", cách dùng nào là chính xác ạ?
2. Sự khác nhau giữa "I am always by your side" và "I'm always there with/for you".
Mong các bạn giải đáp thắc mắc giúp mình ạ. Mình cảm ơn các bạn nhiều ạ.
:Tonton18:MIM46

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
1. "I'm always there for you" và "I'm always there with you", cách dùng nào là chính xác ạ?
2. Sự khác nhau giữa "I am always by your side" và "I'm always there with/for you".
Nhuoc_Hybe there for you có nghĩa là giúp đỡ, support ai đó khi họ gặp khó khăn. Mình thường thấy người ta dùng be there for you hơn là be there with you. Be there with you nó sẽ có nghĩa như kiểu ở gần hay là sát cánh ở trong hoàn cảnh nào đó. Theo mình thì hai cụm này không có sự khác biệt quá nhiều, có thể dùng thay thế cho nhau.
Chúc bạn học tốt!
Ghé qua các topic của box Anh:
How to write right
Reading made easy

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Nhuoc_Hy1. For nhé! Be there for someone: sẵn sàng ở đó để giúp đỡ, hỗ trợ ai đó
Còn with thì nó sẽ giống như ủng hộ ai đó.
2. Be by someone's side: sẽ luôn ở bên, luôn ủng hộ, đứng về phía ai đó (dù khó khăn). Nên mình nghĩ nó sẽ khác nhau về sắc thái một chút nhé!
Tham khảo thêm Từ vựng nâng cao. Chúc bạn học tốt!

Solution
Top Bottom