English THCS we watch the cat ... the tree.

Mira Chan

Học sinh
Thành viên
2 Tháng ba 2020
187
86
46
18
Bình Định
THCS Bồng Sơn
Câu này bạn search gg cũng có rồi nhé
vậy nếu search thì ra kết quả thế nào, một số bài người ta chọn B vậy thì cấu trúc sẽ là gì?
Nếu câu hỏi nào cũng nói search gg thì hỏi làm chi, chính vì cảm thấy những câu trả lời đó vẫn chưa thấm vào đâu nên mới lên diễn đàn nhờ các bạn, các anh chị giải thích giúp để dễ hiểu hơn thôi. Lúc nào cũng vậy, trước khi lên đây hỏi thì mình cũng phải lên gg để xem có câu nào tương đương không để khỏi làm phiền mọi người trả lời nhiều lần. Cho nên mình đã lên đây hỏi thì đừng có mà bắt mình quay ngược lại mà searcg gg nữa nhé!

Minh Tín

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng mười 2017
1,221
693
166
View attachment 157904
câu này hình như không có đáp án đúng đúng không ạ?
theo em nghĩ đáp án phải là climbing.
Ta có 2 cấu trúc: nhìn ai làm gì
watch somebody V-inf: xem ai làm gì (từ đầu đến cuối)
watch somebody Ving: bất chợt nhìn thấy ai làm gì.
Vd:
- I watch him do his homework.
-> Tôi xem cậu ấy làm bài tập (từ lúc bắt đầu làm bài tập)
- I watch him playing video games.
-> Tôi bất chợt thấy anh ta chơi trò chơi điện tử.
Chọn B.
Lưu ý: Những động từ như see, hear có cách dùng giống hệt vậy.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
vậy nếu search thì ra kết quả thế nào, một số bài người ta chọn B vậy thì cấu trúc sẽ là gì?
Nếu câu hỏi nào cũng nói search gg thì hỏi làm chi, chính vì cảm thấy những câu trả lời đó vẫn chưa thấm vào đâu nên mới lên diễn đàn nhờ các bạn, các anh chị giải thích giúp để dễ hiểu hơn thôi. Lúc nào cũng vậy, trước khi lên đây hỏi thì mình cũng phải lên gg để xem có câu nào tương đương không để khỏi làm phiền mọi người trả lời nhiều lần. Cho nên mình đã lên đây hỏi thì đừng có mà bắt mình quay ngược lại mà searcg gg nữa nhé!
Có cái link dẫn đến một trang fb đã giải thích cấu trúc khá đầy đủ như bạn trên rồi. Nếu bạn vẫn không hiểu thì gõ lại cấu trúc ấy lên google luôn. Mình xin lỗi đã làm mất thời gian của bạn.
Vấn đề là mình cũng không biết trả lời thêm như nào nữa so với những cái đã có sẵn trên mạng.

PS: các mod gộp hai bài hộ mình, chức năng edit k hoạt động ạ

Last edited by a moderator:
Top Bottom