Tâm sự Vừa mới ngu xong

duaconhoangdan

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng tám 2019
39
19
6
27
Tây Ninh
Chợ Qui Thiện
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trưa nay tìm được một trang tên là comboluyenthi.com cho phép mua chung tất cả các khóa học của các trung tâm học mãi, moon, hoc24h... với giá chỉ 300k nên nổi lòng tham, lại cho thanh toán bằng cạc đt quá nhẹ nên lon ton xách xe đạp đi mua 3 cái card 100k về. thấy nghi nghi vì nếu như họ đắt khách tại sao lúc nào cũng hiện đã có 966 lượt đk hoài vậy mà có khi nói là giá 200k, có khi là 300k. chắc là họ để suýt xoa gần giới hạn 1000 mà họ đặt ra để hù mình. vì nghi nên mình chỉ nạp duy nhất một thẻ 100k, có tin nhắn tới email của mình nói là sau 24h nếu kiểm tra mã thẻ và số seri đúng họ sẽ gửi cho mình link của khóa học. không may, mình nhập nhầm mã thẻ (cái này gọi là may mắn mới đúng). mon men theo địa chỉ facebook thì lại gặp một facebook cá nhân của một bạn nam, mình gửi lời mời kết bạn và nhắn tin thăm dò hoài mà không thấy trả lời, cũng chẳng có dấu hiệu gì là điếm xỉa tới mình. tức quá mình mới dùng kênh hỗ trợ thứ hai của họ là địa chỉ congdongluyenthi@gmail.com, soạn mail xong gửi đi cứ tưởng ok rồi chỉ cần chờ hồi đáp thôi thì ai ngờ google báo là địa chỉ email không tồn tại nên không gửi thư được. lừa đảo trắng trợn thật. nhưng cũng tại mình tham. cũng may không bị mất cái card 100k đó, vừa nạp thành công vào tk di động của mình xong mà trong bụng vẫn còn tức tối quá chừng.

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
Mình thỉnh thoảng cũng từng bị lừa 100k, 200k hay 500k (tiền do mình bỏ công bỏ sức kiếm được) nhưng vẫn thấy vui vẻ như thường.

Thời giờ kẻ xấu đầy, nếu bị lừa mất tiền thì chỉ coi như đó là tiền để mua 1 bài học trong cuộc sống. :D Bạn được 1 bài học miễn phí thì nên vui chứ tức tối làm gì? :D

Những kẻ lừa chúng ta thì được cái trước mắt nhưng về lâu dài cũng sẽ không có kết cục tốt, vì chúng quá yếu đuối. Chúng không đủ năng lực để kiếm sống 1 cách đường hoàng nên không có chỗ đứng trong xã hội.

Last edited:

duaconhoangdan

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng tám 2019
39
19
6
27
Tây Ninh
Chợ Qui Thiện
vui vẻ sao nổi, trong lòng anh cay nó dữ lắm. tại vì anh đang rất băn khoăn có nên ôn thi lại hay không, bỏ tiền ra mua khóa học trên học mãi thì tiếc nếu lại bỏ cuộc dở chừng như mấy lần trước thì sao. nó cho anh học tất cả các khóa pen với giá 300k thì quá hời còn gì. học thấy được thì tiếp không thì thôi, 300k thì chịu khó ăn nước tương mấy ngày để trả tiền ngu thì cũng bù lại được. em không biết đâu. đều có toan tính cả. mà giờ tại nó mà bị vỡ kế hoạch rồi.

Last edited:

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
Anh có đọc qua tâm sự của em. Ở diễn đàn này không phải chỉ có mỗi học sinh.

Cách đây 20 năm, bố anh cũng bôn ba đi làm nhiều nghề, sau đều thất bại nên quyết tâm học đại học hệ tại chức để thay đổi cuộc sống. Giờ ông ấy đã là giám đốc 1 công ty xây dựng, có vợ hiền con ngoan, tạo công ăn việc làm cho mấy chục công nhân địa phương.

Cách đây 1 số năm (để giấu tuổi) anh cũng đại học ra trường làm kỹ sư, nhưng công việc vất vả, đồng lương bèo bọt. Bạn bè cùng trang lứa đã thành công cả, còn mình vẫn nay đây mai đó, tình yêu, sự nghiệp đều không thành.

Mỗi nghề 1 khác, mỗi thời 1 khác. Em hãy nhìn xa hơn, nếu thấy ĐH mang lại cơ hội tốt sau này thì hẵng học, còn không hãy tìm kiếm những công việc tốt hơn, phù hợp hơn với mình.

Anh từng ra ngoài đảo, ở đó họ không học hết lớp 10, sống bằng nghề biển bấp bênh, thu nhập thấp nhưng cuộc sống của họ rất bình yên. 1 kẻ học nhiều như anh, trong xã hội cũng có chút địa vị nhỏ, vậy mà không lúc nào cảm thấy nhàn nhã và hạnh phúc được như họ. Nhiều lúc nghĩ cuộc đời ngắn ngủi, thay vì cứ phải lo nghĩ đến chuyện kiếm tiền, kiếm việc, nên tìm kiếm 1 nơi nào đó thuộc về mình, tìm 1 ng có thể mang lại cho mình hạnh phúc!

Những chuyện xã hội em không nên nói lên đây, vì ở đây toàn là học sinh. Mà học sinh, sinh viên cũng sẽ chả mang lại cho em thứ em cần tìm kiếm.

Mong em sớm có sự lựa chọn phù hợp cho riêng mình!

duaconhoangdan

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng tám 2019
39
19
6
27
Tây Ninh
Chợ Qui Thiện
vậy ra là lớn tuổi hơn mình á? hớ rồi. nhục quá mà không hiểu sao không xóa post được :>(

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Trưa nay tìm được một trang tên là comboluyenthi.com cho phép mua chung tất cả các khóa học của các trung tâm học mãi, moon, hoc24h... với giá chỉ 300k nên nổi lòng tham, lại cho thanh toán bằng cạc đt quá nhẹ nên lon ton xách xe đạp đi mua 3 cái card 100k về. thấy nghi nghi vì nếu như họ đắt khách tại sao lúc nào cũng hiện đã có 966 lượt đk hoài vậy mà có khi nói là giá 200k, có khi là 300k. chắc là họ để suýt xoa gần giới hạn 1000 mà họ đặt ra để hù mình. vì nghi nên mình chỉ nạp duy nhất một thẻ 100k, có tin nhắn tới email của mình nói là sau 24h nếu kiểm tra mã thẻ và số seri đúng họ sẽ gửi cho mình link của khóa học. không may, mình nhập nhầm mã thẻ (cái này gọi là may mắn mới đúng). mon men theo địa chỉ facebook thì lại gặp một facebook cá nhân của một bạn nam, mình gửi lời mời kết bạn và nhắn tin thăm dò hoài mà không thấy trả lời, cũng chẳng có dấu hiệu gì là điếm xỉa tới mình. tức quá mình mới dùng kênh hỗ trợ thứ hai của họ là địa chỉ congdongluyenthi@gmail.com, soạn mail xong gửi đi cứ tưởng ok rồi chỉ cần chờ hồi đáp thôi thì ai ngờ google báo là địa chỉ email không tồn tại nên không gửi thư được. lừa đảo trắng trợn thật. nhưng cũng tại mình tham. cũng may không bị mất cái card 100k đó, vừa nạp thành công vào tk di động của mình xong mà trong bụng vẫn còn tức tối quá chừng.
Nói chung bây giờ có rất nhiều trang web kiếm tiền lừa đảo. Nếu bạn tham một khóa học nào đó thì bạn cần phải tìm hiểu kĩ về nó chứ không phải thấy là trang học thì là an toàn đâu. Bạn có thể hỏi thầy cô, bố mẹ. Nếu nó liên quan đến các trang học như HMF, hoc24,... thì bạn có thể hỏi các thành viên, các anh chị,.... Chứ đừng có tin vô đối rồi lấy tiền đổ vào đó.

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
19
Lâm Đồng
Trường .......
vui vẻ sao nổi, trong lòng anh cay nó dữ lắm. tại vì anh đang rất băn khoăn có nên ôn thi lại hay không, bỏ tiền ra mua khóa học trên học mãi thì tiếc nếu lại bỏ cuộc dở chừng như mấy lần trước thì sao. nó cho anh học tất cả các khóa pen với giá 300k thì quá hời còn gì. học thấy được thì tiếp không thì thôi, 300k thì chịu khó ăn nước tương mấy ngày để trả tiền ngu thì cũng bù lại được. em không biết đâu. đều có toan tính cả. mà giờ tại nó mà bị vỡ kế hoạch rồi.
Như vậy là quá may rồi, mình tức nữa thì chỉ tổ ko tốt cho mình thôi, cố lên nha ban.

Top Bottom