Vừa học anh vừa nghe nhạc nước ngoài có tốt hok???

B

bodientheky21

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vừa học anh vừa nghe nhạc nước ngoài có tốt h

Em muốn hỏi, nếu vừa học tiếng anh, lại kèm theo cả nghe nhạc nước ngoài thì có hiệu quả hơn ko??? Có người bảo em là nghe nhạc thì ko tập trung, có người bảo là nghe thì khả năng quan sát và tiếp thu sẽ giảm. Nhg mà theo thực tế thì em lại thấy hưng phấn hơn, học cũg vào hơn ( đương nhiên là ko phải học thuộc lòg mà chỉ dịch bài, học mẫu câu thui). ko hỉu thế nào thì tốt hơn :-/ mọi người giải đáp dùm nha :D:D

H

hoasakura

theo chị là có ^^! chị cũng hay học như vậy lắm. ở lớp học thêm anh văn của tụi chị bọn chị vừa làm bài tập vừa nghe nhạc và chị cảm thấy thoải mái hơn và buổi học ko còn căng thẳng lại còn luyện cho mình khả năng tập trung nữa :D :D :D

C

cobetuoiteen

uhm, chị hoasakura nói đúng đó, học anh văn mà kết hợp nghe nhạc như vậy có thể sẽ tăng khả năng nghe cho mình đó!!:)
Chúc em học tốt .
Good luck ! %%-

G

girl_l0v3

tùy từng ng` thuj em ak`.
chị cũng thía học pải cóa nhạc mới thoải mái.nhưng đâu nhất thiết pải nhạc nc' ngoài.
đối vs' nhiu` ng` thì khi học cần pải yên tĩnh mới tập trung đc :)>- \:D/ còn chị pải cóa nhạc..he he :>

L

lovemore

cấp 3 học TA chủ yếu là ngữ pháp thôi chứ có học nghe đâu mà cần nghe nhạc nứoc ngoài
nếu mà nghe nhạc tập trung đc thì nghe cho vui ^^

D

diplomatmissruby

theo chị là có ^^! chị cũng hay học như vậy lắm. ở lớp học thêm anh văn của tụi chị bọn chị vừa làm bài tập vừa nghe nhạc và chị cảm thấy thoải mái hơn và buổi học ko còn căng thẳng lại còn luyện cho mình khả năng tập trung nữa :D :D :D
VỪA LÀM BÀI TẬP VỪA NGHE NHẠC EM NGHĨ NHƯ THẾ KO HIỆU QUẢ LẮM, KHẢ NĂNG TẬP TRUNG SẼ GIẢM.Nhưng mà cũng tuỳ người, còn đối với em làm như vậy ko hiệu quả...hi` hi` chả biết thế nào ...

T

trangthoc

theo tớ thì nghe nhạc TA khi học cũng tốt . Bởi vì lời TA có nhiều cấu trúc rất hay ,rất thú vị !

1

123konica

Hự, nhưng mà ngữ pháp trong nhạc tiếng Anh thì hơi be bét... 8-}
Tuy nhiên học nghe bằng nhạc thì lại rất hay.
Tóm lại, còn tuỳ mục đích :D

E

edisonchen_tqh_91

cung tuy thui.co day t.ah cung khuyen tui mih nge nhac nuoc ngoai de nag cao ki nag nge nhug la nhac tu nhug nam 70 ko*.nhug tui ko thik vua nge nhac vua hoc.kho tap trung lem.keke

K

kuckikute

hồi trước mình cũng vừa học vừa nghe nhạc nhưng mà ko hiệu quả lắm,cũng tùy từng người nữa...

D

dvtruong_tn90

Mình thấy nghe cũng được đấy chứ co sao đâu nêu ko hiểu được thi nghe hoài se hiểu a

T

tuoiteenvodoi

mình cũng rất hay nghe nhạc khi học bài đặc biệt là khi trả lời những câu hỏi trắc nghiệm của Họcmãi và mình chỉ nghe nhạc nước Việt chứ không chơi nhạc nước ngoài, nhưng mình thấy thật sự thì bạn nên nghe tối thiểu là 3 bài nhạc Việt cũng dc , nhạc nước ngoài cũng dc , vì nghe như vậy đầu bạn sẽ có cảm giác thoải mái (bạn nghe bài nào càng dịu nhẹ càng tốt) , sau đó bạn bắt đầu bước vào học bài , và khoảng 45'-> 1h sau nếu dc ban có thể nghe tiếp khi này đầu của bạn đang bắt đầu chuyển sang giai đoạn nhức , và nhạc chính là liều thuốc chữa bệnh nhanh và hiệu quả nhất đó.
Chúc bạn học tốt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đời học sinh: Ăn tranh thủ; ngủ khẩn trương; học bình thường; YÊU LÀ CHÍNH!!!!!!!!!!!!!!!!!

9

9X_conduongtoidi

học thì chỉ nghe nhạc nước ngoài là hay nhát!nghe nhạc Việt dễ hát lại ngồi lẩm nhẩm phân tâm thì chết!

P

pu_pu_binhthuan

theo tui thì chúng ta nên học tư vựng trước sao đó nghe nhạc thì nó sẽ cũng cố hơn..............hehehehehehehehehehe

M

mailoc2

khả năng mõi người là có hạn mỗi người 1 khả năng nên phải do tuỳ người mọi người cứ cãi nhau la o tốt
okkkkkkkkkkk

I

iloveunicole

uhm...tụi em học bồi dưỡng cũng vừa học vừa nghe nhạc đấy thôi! Rất thú vị!!!

H

hoc_tro_ngheo168

với em thì vừa học vừa nghe nhạc rất dễ mất tập trung, đang đọc đề toán chỉ 3 dòng mà anh của em bật nhạc là ko bik đọc đường nào rồi nhưng khi chỉ tập trung nghe nhạc tiếng anh thì rất dễ nghe và em nghĩ nhờ xem hoạt hình trên Disney với nghe nhạc tiếng anh nhìêu nên hum nọ kiểm tra nghe anh văn em được 9 :D

Top Bottom