[vòng 2] phần thi nhịp đập trái tim

Status
Không mở trả lời sau này.
E

echcon_lonton_dihoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chúng ta ai cũng có những suy nghĩ tình cảm thầm kín trong trái tim mình dành cho người ấy

bạn ngại ngùng không giám nói ra hay chưa có cơ hội để nói

Vâng,phần thi này là 1 trong 3 phần thi của vòng 2 cuộc thi

cặp đẹp đôi nhất diễn đàn học mãi vol 2

trong phần thi này bạn có thể chia sẻ những tâm tư,tình cảm tuy nhỏ bé nhưng đầy khát khao mãnh liệt dưới các hinh thức sau:

1.viết dưới dạng đoạn văn không quá 25 dòng
2.viết dưới dạng thơ,vè,.....không quá 35 dòng
3.1 bài hát,clip hay đoạn ghi âm....

chúc các bạn may mắn

Chú ý:đây là khu vực cho các thí sinh post bài ,nghiêm cấm spam
mọi ý kiến hay lời chúc mừng ủng hộ các thí sinh xin post tại
http://diendan.hocmai.vn/showthread....39#post1202939

cuộc thăm dò sẽ được lập khi các thí sinh nộp bài xong

Last edited by a moderator:
D

doigiaythuytinh

Không ngờ t lại là người póc tem

Nói một chút về bản thân
Nếu lấy ngày tớ ra đời làm mốc thời gian thì hôm nay đã là ngày 7 tháng 6 năm thứ 16 rồi đấy! Dĩ nhiên tớ không có gì nổi bậc nhưng cũng không hoàn toàn tan biến hay dễ bị trộn lẫn vào đám đông. Mắt to. Mũi tịt. Hai cái răng chuột (hay thỏ gì đó) thì cứ như bị dị ứng với máy ảnh. Tớ có một gia đình khá là ổn với papa vui tính, mama hơi nghiêm khắc và nhóc em luôn xem lời chị hai như quân lệnh

Và…Bởi một sự sắp xếp vô hình nào đó của bàn tay “số phận”, tớ bước vào ngôi nhà lớn mang tên HOCMAI. Các cậu có biết không? Ngôi nhà ấy rộng lắm, lớn đến nổi đôi chân nhỏ bé của tớ dù có cố gắng đến mấy cũng không thể đi hết từng ngóc ngách trong nhà. Nhưng….HOCMAI không bao giờ lạnh lẽo. Nơi ấy luôn cho tớ những cảm giác thạt sự mới lạ, hứng thú và ấm áp tình người.

Và càng tuyệt hơn nữa khi chính HOCMAI đã mang đến cho tớ nửa kia của mình – PNTNT.

Nghĩ lại thấy thật buồn cười khi đặt hết niềm tin tình yêu tuổi 16+ vào một người “xa lạ”. Phải chăng tớ đã quá mạo hiểm? Và sự mạo hiểm đó liệu có mang lại cho tớ một tình yêu thật sự?
Là người “toan tính” nhiều cho tương lại nhưng tớ thật sự không muốn nghĩ đến chuyện của tụi mình, piggy à! Vì sao ư? Nghĩ để làm gì khi tương lai là cả một quá trình, khi mà cuộc sống hiện tại với tớ và cậu đã là quá đủ. Nếu nói “duyên phận” đã mang HOCMAI đến với tớ thì người tớ phải cảm ơn nhiều nhất là eck, vì chính eck đã mang cậu đến với tớ mà! Mỗi tối, nhận được tin nhắn của cậu, thật sự tớ rất vui, vì điều gì thì không rõ, một cảm giác chưa kịp gọi tên ư? Có lẽ ! Chưa bao giờ tớ gọi cậu là “ox” cả, không biết cậu có đủ tinh ý để nhận ra không? Tớ không biết chắc tình cảm mình giành cho cậu là tình bạn, tình yêu thật sự hay…chỉ là sự rung động nhất thời của trái tim mới lớn. Hoài nghi? Dè dặt?

Tớ luôn tin cậu, luôn tin vào tình cảm của chúng mình. Nhưng đôi lúc, một buổi chiều buồn chẳng hạn; khi thời gian bỗng dừng lại rơi vào một khoảng không gian vô định nào đó, khi trong lòng nhẹ tênh đến trống rỗng, tớ chợt nghĩ đến cậu...đang làm gì?Học?Bơi?Hay lại để ý một em nào đó. Rồi lại vui, lại buồn, lại hời, lại giận. Cậu mang lại cho tới những cảm xúc, những niềm vui xen lẫn những lo lắng (hết sức là “đời thường”). Khi “tư vấn” giúp cậu một vấn đề gì đó, tớ như được hòa vào cuộc sống của cậu, khoảng cách hơn 60km giữa TK và ĐN dường như cũng ngắn bớt. Những khi ấy, tớ thật sự rất vui, vui lắm cậu à!
Trong giờ ngữ pháp, thầy có cho tớ một câu nói rất hay: “Love is not to look at each together, but to look into the same aims to together” (Tình yêu không có nghĩa là nhìn nhau mà là cùng nhìn về một phía). Chuyện chúng ta sẽ đi về đâu, tớ chưa nghĩ đến, mà cũng chẳng cần phải nghĩ, Nhật nhỉ? Hiện tại là quá đủ. Cậu sẽ là động lực để tớ cố gắng. Và tớ tin rằng, piggy của mình cũng nghĩ thế!

Còn 1 file ghi âm + 1 đoạn clip nữa nhưng tớ không biết có up được không :|

Post ảnh ở đâu nhể

P

pntnt

"Bức" email chưa bao giờ gửi !

Đà Nẵng, ngày 30/7/2010​
Đầu email, tớ (pntnt) chúc cậu (doigiaythuytinh) 1 ngày đẹp trời !

Hôm nay có thể là 1 ngày đẹp trời nhưng tớ vẫn còn nhớ một ngày đẹp trời khác.Đó ngày mà số phận hay đúng hơn chính là eck đã "đưa đẩy" chúng ta gặp nhau ( dù cho chưa bao h gặp nhau!). Và kể từ ngày hôm đó trở đi, tớ thực sự cảm nhận được 1 sự thay đổi trong đời mình. Thật đúng như cậu đã nói, chưa có ai lên voi xuống chó nhanh như tớ :) Ngày đầu gặp cậu, tớ chỉ là 1 thằng nào đó cao hơn cậu "10cm", vài ngày tiếp tớ bỗng dưng trở thành "đệ tử" trung thành của cậu và thêm vài ngày nữa cậu nghiễm nhiên lên chức "mẹ" của tớ. :|Thế nhưng ...

Vào một ngày đẹp trời như bao ngày khác, tớ thật sự bồi hồi không nói nên lời khi nhận được 1 tin nhắn từ số 016573118xx ! Bởi vì lòng tớ lúc đó rối bời, nó khiến tớ suy nghĩ vẩn vơ cả ngày hôm đó. Tớ ngĩ rất nhiều, có lúc đã rất vui nhưng lại chợt thoáng buồn có khi lại thêm 1 chút hơi sợ! 1 tình yêu không lẽ lại được "chắp cánh" bằng sợi dây Internet sao ? Tớ muốn tin, muốn có hy vọng và cậu đã cho tớ hy vọng đó. Cậu đã hỏi: "ko bit t có nên tin Nhật hay ko nhỉ?" Còn câu trả lời của tớ :x Mong sao cậu hiểu được!

Doggy à ! Từ trước đến nay, tớ đã làm cho rất nhiều đứa bạn bất ngờ trong sn của nó, những lúc như thế tớ tự cho mình là 1 người bạn tốt. Vậy mà khi không còn ai nhớ sn của tớ thì cậu lại cho tớ bất ngờ quá lớn -1 pic sn hơn 6 trang. Tớ thật sự rất hạnh phúc ! Từ khi gặp cậu đến bây giờ tớ đã cười nhiều hơn. Không phải chỉ là pic sn đó, cậu đã cho tớ còn nhiều hơn cả những gì tớ mang cho cậu! Cậu nhớ không, cái đêm mà dường như tớ đã không còn 1 chút hy vọng vào L, chính cậu đã mang cho tớ niềm tin lớn lao, lúc đó khoảng 1h sáng! Cũng từ lúc đó, tớ đã cảm nhận được cậu chính là 1 nửa kia của tớ.

Mỗi tin nhắn của cậu đều là 1 sự bất ngờ nho nhỏ khiến tớ đôi lúc không thể nhịn cừơi, mặc dù nhiều tối cậu cũng phải thức thức khuya vì tớ. Cũng chính những lúc như thế mà tớ đã có 1 loạt những cái tên riêng. Tớ không phải là C,V hay chồng,vợ,Ox lẫn Bx, thậm chí còn không phải là "pồ nhí" của cậu bởi vì cậu đã có quá nhìu ròi. Với tớ thì là gì cũng không quan trọng bằng là "piggy" của cậu. Mỗi tối không ngủ được, tớ thường ngắm trăng+sao (nếu có) và mong rằng cậu cũng đang ngắm giống tớ vì để theo tính chất bắc cầu, tớ sẽ gần cậu hơn so với khoảng cách từ Đn tới Tk !
Tớ thíck cậu, dù cho cậu không đẹp, dù cho cậu không biết bơi hay nấu ăn "không ngon lắm". Nhưng Tớ tin ở cậu, rằng 1 ngày nào đó, tớ sẽ được ăn món cậu nấu (ngoại trừ mì xào) :D

Àh qên mất! Email đã dài, tớ xin chuyển vào phần chính: Hôm nay tớ viết email này vì muốn hỏi thăm sức khỏe của cậu và thời tiết ở TK !
Mong cậu sớm hồi âm cho tớ.
Ich liebe Dich ! < tiếng Đức >

Kí tên: Phunhatngo

T

thienthan74

love love phamminhkhoi :x

PHAMMINHKHOI, cái tên ấy, người con trai ấy đã đi sâu vào cuộc sống của tôi một cách giản dị nhất như chính con người anh vậy…

Trước lúc tôi quen anh, với tôi thì gia đình và tình bạn là điều khiến tôi quan tâm nhất, nhưng rồi anh đến làm lòng tôi nổi gió… Anh và tôi quen nhau trên diễn đàn HOCMAI này. Khi tôi quen anh, tôi vẫn là một con nhỏ bướng bỉnh và thích lang thang…tôi và anh nhận nhau làm huynh – muội và rồi từ đó dần dần thân nhau, giữa chúng tôi có một tình bạn sâu sắc nhưng rồi trái tim tôi rung động và không hiểu từ lúc nào đấy, tôi luôn tìm kiếm anh giữa đám đông xô bồ của thủ đô Hà Nội… Và khi tôi nhận ra rằng mình thik anh thì đã không còn đường lui.Nhưng tôi đã giấu anh, và chỉ để một mình tôi biết. Rồi cứ thế mỗi ngày, mỗi ngày tôi lại càng thích anh hơn …

Tôi cứ chôn chặt tình cảm ấy sâu xuống đáy lòng mình…Anh đã từng nói với tôi: “ hãy cho đi để rồi được nhận lại”. Và tôi đã quyết định nói với anh tình cảm của mình, cho đi tình cảm của mình và để rồi tôi nhận lại được tình yêu… một lời tỏ tình dễ thương nhất từ anh, tôi đã rất vui sướng…

Tôi hay ví anh như một cơn mưa giao mùa mà cả anh và tôi đều thích… trầm lắng, nhẹ nhàng, ân cần và thấu hiểu. Anh đến và ở lại, anh quan tâm chăm sóc chia sẻ với tôi những vui buồn trong cuộc sống theo cách riêng của anh. Anh truyền cảm hứng cho tôi giúp tôi nhìn nhận cuộc sống ở một góc độ khác mới lạ và sâu sắc hơn. Đó là điều may mắn mà tôi có được.

Đã không ít lần tôi lo lắng, về một tình yêu qua mạng và sợ rằng anh sẽ như cơn gió… đi xa cuộc đời tôi, nhưng cái cách anh tin tưởng vào tình yêu “ảo” có thể trở thành hiện thực đã đập tan suy nghĩ ấy của tôi…và khiến tôi càng tin hơn vào tình cảm mà tôi và anh dành cho nhau.

Anh thực sự là một người con trai hoàn hảo, với tôi .Cái cách anh quan tâm, che chở tôi như một đứa trẻ có nhiều lúc khiến tôi rất bực mình và chỉ muốn hét toáng lên, nhưng tôi lại không muốn làm ji để thoát khỏi sự quan tâm ấy, bởi tôi muốn thấy mình sẽ mãi được là đứa trẻ con những lúc anh quan tâm, chăm sóc…chúng tôi cũng có lúc cãi nhau và từng nghĩ đến chuyện chia tay, nhưng rồi anh làm hòa và rốt cuộc cũng chẳng thể chia tay vì tôi yêu anh nhiều lắm ấy ^^

Tình yêu như một đĩa nhạc vậy, hết bài hát này nó sẽ tự dịch chuyển sang bài hát khác, nó cứ chạy, cứ đi cho đến bài hát mà ta yêu thích thì đĩa nhạc ấy sẽ dừng lại mãi mãi.. Và đĩa nhạc của tôi đã dừng lại ở bài hát mang tên PHAMMINHKHOI…

Anh à! Em yêu anh nhiều lắm đấy… :x

CHÚNG TA SẼ Ở BÊN NHAU MÃI MÃI, ANH NHỈ??? :x

____♥♥♥_____♥♥♥_____
__♥_____♥_♥_____♥___
__♥______♥______♥___
___♥____
PHAMMINHKHOI ____♥____
_____♥_______♥______
_______♥___♥________
_________♥__________
_______♥___♥________
_____♥_______♥______
___♥____
THIENTHAN74 ___♥____
__♥______♥______♥___
__♥_____♥_♥_____♥___
____♥♥♥_____♥♥♥_____

P

phamminhkhoi

Đến giờ, sau 18 năm có mặt trên đời, trải qua bao nhiêu buồn vui, tôi vẫn là một thằng khờ khạo.

Ai gặp qua tôi đều nói tôi trẻ con…Chỉ có em không thế. Tôi vẫn hằng thắc mắc rằng, tại sao tôi đi qua không ít những con đường, trải qua không ít những buồn vui, rốt cuộc tôi lại chọn em, một người không biết mặt ?

Tôi đên học mãi lúc đầu chỉ như một nơi sẽ đến và đi, để rồi dòng đời đưa đẩy. Tôi không ngờ mình lại quen em, và gặp em trên này…Em là người bạn đầu tiên, Thiên thần ạ, và cũng là người bạn duy nhất còn ở lại bên tôi. Hôm đó là ngày 30-7, tròn 1 năm trước khi tôi viết bài này, cũng là ngày em gửi cho tôi tin nhắn đầu tiên. Thật là một sự tình cờ, em ạ.

Em hay buồn, tôi biết điều đó, tôi không chắc mình hiểu em như hiểu lòng người khác. Tôi chỉ biết nói với em những lời mà có lẽ em đã chán ngấy rồi. Biết bao lần tôi an ủi em, và biết bao lần tôi thất bại. Tôi nghiệm ra tôi không đủ lời yêu thương để lau khô đi nước mắt. Em nói đúng: tôi chỉ là một thằng ngốc thôi chăng .
Em hỏi rằng tại sao tôi yêu em, tôi không tài nào cắt nghĩa.

Khi em buồn, tôi không hay có mặt

Khi em vui, chẳng mấy khi tôi ở gần.

Xin lỗi em, Thiên thần ạ. Trước em, tôi chỉ là tôi, một thằng khờ ngốc nghếch.
Thế nên tôi yêu em, mà vẫn đinh ninh chẳng hiểu vì sao. Người khác, tôi có thể chỉ ra cả tá nguyên do. Còn với tôi, tôi chỉ biết rằng tôi yêu em, chấm hết.

Tôi biết có lúc em giận tôi lắm, Thiên thần ạ. Nhưng điều đó đâu có hề gì chứ. Đơn giản vì …. Vậy thôi

Gửi thiên thần.

Có lẽ đây là những dòng tâm sự hiếm hoi tôi viết cho em, nhưng là những dòng chân thành. Không cần gì cầu kỳ, hoa mĩ nữa.

Tình yêu, bao giờ cũng có những thăng trầm. Như em từng nói, liệu nó sẽ làm xa cách, hay đẩy ta đến gần bên nhau hơn ?

Tôi mong rằng sẽ là cái thứ hai. Tìm được người hiểu mình trên đời nào phải dễ dàng ? Không, tôi sẽ không quên em, thiên thần ạ. Tôi nào muốn thành kẻ nuối lời ?

Mong lắm một nụ cười của em. Mỗi khi em buồn, tôi rất sợ…Bao giờ cũng thế, rất mơ hồ…. Tôi muốn dẹp đi nỗi buồn trong em để mỗi ngày em chỉ thấy niềm vui, ngặt nỗi lời tôi có thế.

Thiên thần ạ. Tôi chỉ muốn nói rằng: (sm đọc thì bôi đen nhé)

H IU M LẮM ĐẤY M Ạ:) HÃY NHỚ LÀ H LUÔN Ở BÊN M NHA:)

Nhắc về một kỷ niệm....

S

son_9f_ltv

bài viết đặc biệt của 1 ng` đặc biệt dành tặng 1 ng` đặc biệt

nói là bài viết đặc biệt vì đây là bài viết bài tỏ tình cảm của a với e
và của 1 ng` đặc biệt -chính là a- vì đây là lần thứ 2 a tham gia cuộc thi này và e cũng là ng` thứ 2 tham gia với a.Còn lí do a tham gia lần 2 với ng` con gái thứ 2 thì a sẽ ko nói ra ở đây bởi có lẽ e cũng đã biết và a cũng chỉ cần mình e biết là đủ.
gửi tới 1 con ng` đặc biệt là e.E chính là ng` đặc biệt với a.

còn nhớ lần đầu khi 2 chúng mình nc với nhau.Đó là ngày 28/12/2009,e là ng` add nick yahoo của a,nhưng a lại là ng` pm cho e trc.Câu đầu tiên a nói vs e cũng như vs mọi ng lạ khác là hỏi :"ai vậy?"

đó là 1 ngày trời trong xanh
Ban đầu,a cũng chỉ coi e như mọi ng` bạn qua Internet khác,cũng nc,cũng vui đùa qua ngôn ngữ mạng.

a nghĩ chúng mình sẽ có 1 tình bạn đẹp
A ko nhớ là chúng mình đã vui đùa như thế nào nữa nhưng có điều làm a nhớ mãi đó là vào ngày đầy tiên của năm mới(theo lịch dương),e có nói vs a là "sau này a sẽ ế cho mà xem".Thật không ngờ chính e lại là ng` phá bỏ câu nói đó của mình.;)

17/2 là ngày bắt đầu T/Y của chúng mình.
cái ngày e phản bác lại câu nói của mình là ngày 17/2/2101.sau 1 hồi e kêu a là ngốc,a liên tục gọi e là bx,e vẫn chưa hiểu chiều j xảy ra oy e cũng gọi a là ox.Sau đó,e đã kêu a lừa e để e gọi a là ox.:Dnhưng rồi thời gian trôi đi,e cũng đã đồng ý và ứng thuận.@};-
Đó là thời gian đầu khi chúng mình iu nhau,thật đẹp phải ko e?

1 T/Y thật đẹp
Ko 1 T/Y nào ko phải trải qua thử thách,chúng mình cũng ko ngoại lệ,đã có thời gian a cảm thấy e lạnh lùng vs a nhưng a vẫn cố gắng vẫn dành hết tình cảm cho e.Rồi lại có một thời gian dài chúng mình ko gặp nhau(thời gian a bận ôn,thi).Mạc dù nhớ e nhưng a vẫn cố gắng kìm nén để ôn tập cho tốt,báo cáo cho e kết quả thật tốt:D...

thử thách tình yêu
Và giờ đây,trong thời gian nghỉ hè,a vẫn chưa đc gặp e,vẫn chưa đc nc vs e.mỗi lần ngồi vào bàn máy,a lập tức vô yahoo,tin nhắn học mãi để xem e có online hay ko.
kết quả là a chỉ đc đọc những dòng tin off của e.a đã rất buồn.

nhớ e
Đó là câu chuyện tình cảm của bọn mình mà a muốn chia sẻ vs mọi ng`.sau đây,qua diễn đàn học mãi,a muốn gửi đến e

tặng e cuốn sách này!

[YOUTUBE]txS2vu7Fktk[/YOUTUBE]
có lẽ e đã nghe rồi nhưng a vẫn muốn e nghe lại 1 lần nữa.
[YOUTUBE]cNJweqfbZuA&NR=1[/YOUTUBE]
tặng e .
ANH YÊU EM.MÃI MÃI YÊU EM.ANH NHỚ EM LẮM.​

D

dienlenmat

Dê già ạ!

Nếu là 7 tháng trước đây thì chắc chắn rằng thấy e gọi vậy a sẽ chẳng thể để yên mà sẽ gọi "nhox" và luyên thuyên cả buổi để đấu ... phím với e, nhưng bây giờ thì dù có cho không cả đàn dê béo tốt thì a cũng chẳng dám đâu, nhỉ!?

A biết không? E đã suy nghĩ rất lâu để có thể viết ra những dòng tâm sự hiếm hoi này dành cho a. Đọc xong, chắc a sẽ vui lắm! Bởi xưa nay e chỉ toàn hỏi a nghĩ gì về e mà chẳng bao giờ nói cho a biết e nghĩ gì về a. Hôm nay, e sẽ gửi gắm tình cảm của e với a vào những dòng chữ này, những dòng mà nếu được viết ra giấy để gửi đến tận tay a mà ko bị...bố mẹ a phát hiện thì e cũng sẵn lòng.

7 tháng- đó là con số đủ chinh xác về quãng thời gian e quen a. Đó là một con số đẹp phải không? Cầu vồng có 7 sắc, một tuần có 7 ngày, và thế giới có 7 kì quan... 7 tháng quen a đối với e tưởng chừng như 7 năm, bởi ngày nào e cũng nghĩ đến a ít nhất là… 7 lần.

Nhưng ko phải lúc nào những suy nghĩ về a cũng tốt đẹp đâu nhé! Khi mới quen a, e thực sự rất ... ghét a. E làm quen với a một cách lễ phép, thế mà lại nhận được câu trả lời cộc lốc và hơi ... khó chịu của a. Từ giây phút đọc xong cái tin nhắn đầu tiên a gửi cho e, trong lòng e đã nhen nhóm ý định mổ xẻ a như ... một con dê ^^

Và e đã add nick a. Có điều này chắc a ko biết, a là người đầu tiên e add nick đấy! Sự tình cờ này tưởng như đã được sắp xếp bởi ... ông trời. Những lần trò chuyện của chúng ta thật là tức...cười phải không a? E không hiểu tại sao lúc đó e lại đủ thông minh, nhanh trí để nghĩ ra những từ ngữ độc địa nhất để đối phó với a.
Mỗi lần a onl, e cảm giác niềm vui đang nhè nhẹ dâng lên trong lòng. Ban đầu là vì e thấy có người cho mình chọc phá, nhưng rồi sau đó là vì... vì sao e cũng chẳng biết nữa!

Những ngày sau đó a dần thay đổi, ko còn cộc cằn nữa và thậm chí còn có chút thân mật với e. Và chuyển từ e kiếm cớ trêu a thành a bắt chuyện với e, a không còn gọi e là "nhox" nữa, mà là "bé"!

Cứ thế cho đến một ngày a gọi e là "bx". E tưởng a đã gõ nhầm từ gì đó, bởi đã ai gọi e như vậy đâu! Nhưng rồi 1, 2, 3... giây, e đã hiểu. Lúc đó, e không biết a có đùa không! Nhưng thời gian đã cho e biết: a không đùa! Từ ngày đó a đã quan tâm tới e rất nhiều, khiến e...không thể nào ghét a nổi^^ Và cũng từ đó, e không còn sợ khi lên hocmai sẽ chẳng có ai nhắn tin cho e, e cũng không sợ khi có điều gì khó hiểu lại chẳng biết hỏi ai!

E thầm cảm ơn trời đã cho e cái tính hiếu kì và nghịch ngơm. Bởi nếu không, e đã chẳng bao giờ quen a, và cũng chẳng bao giờ như bây giờ - e đã có a.
E còn nhiêu điều muốn nói với a lắm, nhưng bây giờ e..mỏi tay rồi, e sẽ để dành những lời chưa nói để những năm sau mà còn được tham gia cuộc thi này với a, e sẽ viết nốt, hề hề^^

Kết thúc những dòng tâm sự này, e cũng chẳng muốn nói "e y a" làm gì, nó không thể nói lên được những điều e nghĩ. Nhưng e muốn nói, câu nói chân thành nhất mà e từng nói với a:

" Dù cuộc đời có thế nào đi chăng nữa, dù chúng ta có ra sao, e cũng sẽ mãi nhớ về a, dê già ạ!"

[YOUTUBE]69njOFNOWQk[/YOUTUBE]

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom