Văn 6 Viết văn tự sự cho đề văn đời sống và tưởng tượng văn học

hàn tuyết kì

Học sinh
Thành viên
6 Tháng chín 2019
129
78
36
Bà Rịa - Vũng Tàu
THCS thiệu chính
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

-kể chuyện đời thường
câu 1:kể chuyện vui hoặc buồn trong lớp em.
câu 2:hãy kể về 1 buổi sinh hoạt lớp
câu 3:hãy kể 1 ng làm trong trường (bác bảo vệ,cô trông giữ thư viện'.........)

-kể chuyện tưởng tượng
câu 1:hãy tưởng tượng về 1 kết thúc mới cho truyện "ông lão đánh cá và con cá vàng"
câu 2:kể lại kết thúc mới cho "cây bút thần"
câu 3:hãy tưởng tượng và kể lại cuộc trò chuyện giữa các đồ dùng học tập.
câu 4:tưởng tượng cuộc thi của các loài hoa và trong vai 1 loài hoa ,hãy kể về cuộc thi đó.
câu 5:đóng vai cuốn sách kể về cuộc đời của nó.
câu 6:đóng vai cây tre để kể lại về mình
câu 7:tưởng tượng cuộc gặp gỡ của em với Lang Liêu.
câu 7:kể lại chuyên 10 năm sau em về thăm trường cũ

~~~~~~~~~camr ơn nhiều~~~~~~~~~~~~~

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
Tớ làm câu 3 trong truyện đời thường nhé.
Chắc hẳn ai cũng đã từng đi học -đến ngôi trường thân yêu của mình.Ở ngôi trường có bao nhiêu bạn bè và thầy cô nhưng người mà em ấn tượng nhất đó là bác bảo vệ.Bác là người trông nom và bảo vệ ngôi trường,giúp ngôi trường sạch đẹp.
Bác tuy đã ngoài 40 tuổi tồi nhưng nhìn bác vẫn còn trẻ lắm.Bác có dáng người cao to.Đôi mắt bác đen láy và cặp lông mày đen,rất dày.Bác có bờ môi thâm đen,khi cười đẻ lộ 1 hàm răng trắng bóng.Làn da ngăm ngăm đen với bộ tóc được cắt ngắn rất gọn gàng.Bác có đôi bàn tay chắc khỏe để có thể nâng đỡ các đồ vật nặng trong trường.Hàng ngày đến trường làm việc ,bác mặc bộ quần áo bảo vệ trông mới đẹp làm sao!
Ngoài công việc trông coi và bảo vệ trường bác còn làm các công việc thầy cô giao,nhờ như:"in giấy tờ,mua đồ dùng,...".Bác còn làm thêm các công việc trồng cây và dọn trường làm cho ngôi trường sạch đẹp hơn.
Ở trường, bác giúp đỡ học sinh rất tận tình.Vào mỗi buổi sáng,bác mở cửa rất đúng giờ,bác còn chỉ học sinh sếp xe như thế nào cho gọn gàng,như thế nào cho sạch đẹp.

Tuy công việc khá bận rộn nhưng bác vẫn rất yêu nghề.Bác làm rất tốt mà lại không hề chán lản.Em mong rằng bác sẽ luôn mạnh khỏe để bảo vệ và trông coi ngôi trường.

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Top Bottom