Văn 6 viết thư

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng
  • Like
Reactions: Ocmaxcute

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
ĐƠN XIN GIA NHẬP ĐỘI TÌNH NGUYỆN TUYÊN TRUYỀN VÀ BẢO VỆ ....... ĐẸP
Kính gửi: Ban Chấp hành Đội trường .......
Em tên là:
Sinh ngày:
Nơi sinh:
Hiện em là học sinh lớp ..... của trường.
Em được biết trường sẽ tổ chức Đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp với nhiều nội dung hoạt động phong phú. Sau khi tìm hiểu nội dung hoạt động của Đội tình nguyện, em nhận thấy đây là một hoạt động nhân đạo, thiết thực nhằm bảo vệ môi trường, giảm thiểu ô nhiễm. Mặt khác, em cũng muốn thể hiện sự năng nổ, hoạt bát trong công việc của trường, của lớp.
Vì vậy, em viết đơn này bày tỏ nguyện vọng của mình được tham gia vào Đội tình nguyện để góp phần nhỏ chung tay xây dựng môi trường xanh , sạch, đẹp .
Nếu được gia nhập Đội tình nguyện, em sẽ tham gia tích cực và hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Em xin chân thành cảm ơn.
Người viết đơn
........

(Đây chỉ là mẫu đơn thôi nhé)

trathu2k1

Học sinh
Thành viên
8 Tháng ba 2019
102
145
36
16
Hà Nội
THCS Sen Chiểu
Trường em đang thành lập Đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp. Em hãy viết đơn xin được tham gia đội tình nguyện ấy.
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
ĐƠN XIN THAM GIA ĐỘI TÌNH NGUYỆN TUYÊN TRUYỀN VÀ BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Kính gửi: Ban giám hiệu
Trường THCS ....................................................
Em tên là: .........................................................................
Học sinh lớp: ....................................................................
Nhận thức được ý nghĩa của công việc tuyên truyền và bảo vệ môi trường do trường phát động, em kính xin Ban giám hiệu cho phép em tham gia Đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp. Em quyết tâm hoàn thành mọi công tác được phân công.
Em xin chân thành cảm ơn!
..., ngày ... tháng ... năm ...
Người làm đơn
(kí và ghi rõ họ tên)

• Like
Reactions: Linh2k7

Dasha Taran

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng năm 2019
51
24
11
19
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
ĐƠN XIN GIA NHẬP ĐỘI TÌNH NGUYỆN TUYÊN TRUYỀN VÀ BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG XANH, SẠCH, ĐẸP
Kính gửi: Ban Chấp hành Đội trường .......
Em tên là:
Sinh ngày:
Nơi sinh:
Hiện em là học sinh lớp ..... của trường.
Em được biết trường sẽ tổ chức Đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹpSaukhi tìm hiểu nội dung hoạt động của Đội tình nguyện, em nhận thấy đây là một hoạt động nhân đạo, thiết thực nhằm bảo vệ môi trường, giảm thiểu ô nhiễm.
Vì vậy, em viết đơn này bày tỏ nguyện vọng của mình được tham gia vào Đội tình nguyện để góp phần nhỏ chung tay xây dựng môi trường xanh , sạch, đẹp .
Nếu được gia nhập Đội tình nguyện, em sẽ tham gia tích cực tham gia và Chấp hành tốt mọi nội quy mà Đội tình nguyện để ra.
Em xin chân thành cảm ơn.
Người viết đơn
........

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC
Đơn đăng kí gia nhập đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh , sạch đẹp
Kính gửi : - BGH trường .....
- BCH đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh , sạch , đẹp
Tên em là : ..........
Sinh ngày : ..... Hiện đang là học sinh lớp : .....
Biết được trường ta có tổ chức thành lập đội tình nguyện tuyên truyền và bảo vệ môi trường xanh , sạch , đẹp và sau khi tìm hiểu về hình thức hoạt động của đội tuyên truyền . Em thấy đây là một tổ chức rất có ý nghĩa , nhận ra bản thân rất yêu môi trường và phù hợp với việc này nên em viết đơn này để ứng tuyển gia nhập vào Đội Tuyên truyền .
Nếu được gia nhập em sẽ tích cực tham gia , hoàn thành tốt nhiệm vụ và chấp hành mọi nội quy của Đội đề ra
Em xin chân thành cảm ơn
Người viết đơn
( kí rõ họ tên )

Top Bottom