Viết thư UPU

Nguyễn Hoàng Ngọc Mai

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng chín 2017
1
4
6
20
Hải Phòng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đề bài: "Hãy tưởng tượng em là một bức thư có khả năng du hành vượt thời gian, khi đó thông điệp nào em muốn truyền tải tới người đọc"?
Các bạn có thể đưa ra ý tưởng cũng như vấn đề toàn cầu mà bạn tâm đắc cho mọi ngừi cùng tham khảo được không??

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
$\color{green}{\text{C-o-s-mos}}$
đề bài: "Hãy tưởng tượng em là một bức thư có khả năng du hành vượt thời gian, khi đó thông điệp nào em muốn truyền tải tới người đọc"?
Các bạn có thể đưa ra ý tưởng cũng như vấn đề toàn cầu mà bạn tâm đắc cho mọi ngừi cùng tham khảo được không??
Nhiều lắm bạn ạ, có thể là vấn đề toàn cầu, có thể vấn đề quanh ta:
VD: ô nhiễm MT; chiến tranh; phân biệt chủng tộc, tôn giáo ;Trọng nam khinh nữ,....
Tùy bạn lựa chọn, nhưng cảm xúc phải thật thì mới hay, mới lay động lòng người = )))

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Mình nghĩ bạn thử lựa những vấn đề đang gây nhức nhối cho đa số mọi người thử xem.
VD : Giá trị của đồng tiền, phân biệt chủng tộc, khủng bố, chiến tranh, nạn di cư v...v.....

Nguyễn Tương Như

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng một 2018
329
546
129
17
Thanh Hóa
Trường THCS Nguyễn Du
Trường mình cũng phát động rồi mà mình cũng chưa nghĩ ra được. Có ai gợi ý giúp với???:(:(:(

Chết vì Sinh

Học sinh chăm học
Thành viên
31 Tháng mười 2017
429
444
134
20
Đà Nẵng
THCS Quang Trung
Thì cậu cứ làm về các thiên tai, vấn nạn hay lên mạng dựa theo ý của người ta mà làm cx đc

thanh bình lớp 9a3 thcs lâm thao

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng một 2018
348
215
99
20
Phú Thọ
trường thcs lâm thao
tớ có ý này bạn tham khảo nhé:trong cuộc sống xung quanh ta có rất nhiều việc làm tốt nhưng ở một tầng lớp nào đó nó chưa xuất phát từ cái tâm mà từ sự suy tính tầm thường :"mình giúp người ta biết đâu đấy khi mình gặp nạn thì sẽ được giúp đỡ'-cho đi ít hơn là nhận lại,tưởng tượng rằng bức thư đó sẽ ảnh hưởng tới quan điểm của mỗi người việc làm phải xuất phát từ cái tâm từ cái tâm hay cho đi nhiều hơn là nhận lại"

Kim Thừa Quân

Banned
Banned
26 Tháng một 2018
842
1,380
169
18
Thanh Hóa
YMC Entertainment
các bạn cho mình hỏi có ai gửi bài về ban thanh thiếu niên không và cách thức gửi ntn?

Top Bottom