Văn 6 viết môyj đoạn văn tả cây bàng trường em vào mùa đông

tạ Phan Linh Hà

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng tám 2018
44
15
6
17
Phú Thọ
THCS Văn Lang

minhthu2k5

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng năm 2018
1,070
1,095
201
Quảng Nam
Hogwarts
Cứ mùa đông đến, em lại chăm chỉ nhặt từng cái lá bàng rụng, xếp thành chồng ngay ngắn. cây bàng trụi không còn một cái lá, cành như khô lại in trên nền trời đục. Trong những ngậy rét nhất, đám cành trơ trụi đó như cố co mình vào để cho qua cái rét buốt của mùa đông.Nhìn những cành trơ trụi ấy, em và các bạn nhỏ gần nhà thấy thương xót trong lòng. Bọn em nghĩ mình có áo mặc mà còn rét, những cành bàng trụi hết lá kia chắc là rét lắm!
Nguồn: sưu tầm

• Like
Reactions: tạ Phan Linh Hà

tạ Phan Linh Hà

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng tám 2018
44
15
6
17
Phú Thọ
THCS Văn Lang
Cứ mùa đông đến, em lại chăm chỉ nhặt từng cái lá bàng rụng, xếp thành chồng ngay ngắn. cây bàng trụi không còn một cái lá, cành như khô lại in trên nền trời đục. Trong những ngậy rét nhất, đám cành trơ trụi đó như cố co mình vào để cho qua cái rét buốt của mùa đông.Nhìn những cành trơ trụi ấy, em và các bạn nhỏ gần nhà thấy thương xót trong lòng. Bọn em nghĩ mình có áo mặc mà còn rét, những cành bàng trụi hết lá kia chắc là rét lắm!
Nguồn: sưu tầm
bạn viết thành một đoạn dài hơn giúp mình vs

minhthu2k5

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng năm 2018
1,070
1,095
201
Quảng Nam
Hogwarts
bạn viết thành một đoạn dài hơn giúp mình vs
Cứ mùa đông đến, em lại chăm chỉ nhặt từng cái lá bàng rụng, xếp thành chồng ngay ngắn. những chiếc lá bàng đỏ quạch cong công như những chiếc bánh đa nướng, theo chiều gió rơi lả tả xuống sân. cây bàng trụi không còn một cái lá, cành như khô lại in trên nền trời đục. trong cái giá lạnh những cành bàng gầy guộc nhô lên trời.Trong những ngày rét nhất, đám cành trơ trụi đó như cố co mình vào để cho qua cái rét buốt của mùa đông.Nhìn những cành trơ trụi ấy, em và các bạn nhỏ gần nhà thấy thương xót trong lòng. Bọn em nghĩ mình có áo mặc mà còn rét, những cành bàng trụi hết lá kia chắc là rét lắm!
Mình thêm vài câu rồi đấy bạn, nếu muốn bạn có thể thêm tiếp cho hay hơn nhé :)

Top Bottom