English THCS viết lại câu

quynh_anh06

Học sinh
Thành viên
22 Tháng mười một 2019
107
98
46
18
Thái Nguyên
HMF
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

" There is grave concern about confirmed cases of cholera that originated in the makeshift shelters."
=> "Of...."
Em được cung cấp đáp án là "Of grave concern about confirmed cases of cholera that originated in the makeshift shelters."
Cho em hỏi là ở câu viết lại này có cấu trúc ngữ pháp gì đặc biệt không ạ ? Chứ em thấy lạ và khó hiểu quá, cảm ơn anh chị

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
" There is grave concern about confirmed cases of cholera that originated in the makeshift shelters."
=> "Of...."
Em được cung cấp đáp án là "Of grave concern about confirmed cases of cholera that originated in the makeshift shelters."
Cho em hỏi là ở câu viết lại này có cấu trúc ngữ pháp gì đặc biệt không ạ ? Chứ em thấy lạ và khó hiểu quá, cảm ơn anh chị
Chào em, c thấy đáp án được cung cấp chưa đủ thành phần của một câu hoàn chỉnh, có lẽ có nhầm lẫn gì ở đây.
Đáp án đúng theo chị là of grave concern are confirmed cases of cholera....
Ở đây "of grave concern" là một cụm có nghĩa là rất đáng lo lắng. Còn câu này là một dạng đảo ngữ thay vì để chủ ngữ như bình thường là confirmed cases thì đảo "of grave concern" lên đầu. Nó tương tự với câu here comes the bus (The bus là chủ ngữ cũng được đảo về phía sau).
Chúc em học tốt!

quynh_anh06

Học sinh
Thành viên
22 Tháng mười một 2019
107
98
46
18
Thái Nguyên
HMF
Chào em, c thấy đáp án được cung cấp chưa đủ thành phần của một câu hoàn chỉnh, có lẽ có nhầm lẫn gì ở đây.
Đáp án đúng theo chị là of grave concern are confirmed cases of cholera....
Ở đây "of grave concern" là một cụm có nghĩa là rất đáng lo lắng. Còn câu này là một dạng đảo ngữ thay vì để chủ ngữ như bình thường là confirmed cases thì đảo "of grave concern" lên đầu. Nó tương tự với câu here comes the bus (The bus là chủ ngữ cũng được đảo về phía sau).
Chúc em học tốt!
Vâng ạ, em trích sai đáp án.
Giờ em hiểu rồi ạ, e cảm ơn chị

Top Bottom