English THCS Viết lại câu

daothuan5863

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng mười một 2021
113
36
11
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

They pretended to be enjoying themselves, but they weren‘t really. (AS)
=> They acted as if they were enjoying themselves, but they weren‘t really.
Mình tưởng nếu ko có thật ở qk thì sẽ để qkht mà nhỉ? Sao ở đây vẫn để were enjoying ạ?

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
They pretended to be enjoying themselves, but they weren‘t really. (AS)
=> They acted as if they were enjoying themselves, but they weren‘t really.
Mình tưởng nếu ko có thật ở qk thì sẽ để qkht mà nhỉ? Sao ở đây vẫn để were enjoying ạ?
Chào bạn, khi mệnh đề chính ở thì quá khứ đơn như câu trên "but they weren't really" thì bên phía giả định chúng ta không dùng thì quá khứ hoàn thành mà dùng thì quá khứ đơn như mệnh đề chính nhé.
Chúc bạn học tốt!

daothuan5863

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng mười một 2021
113
36
11
Chào bạn, khi mệnh đề chính ở thì quá khứ đơn như câu trên "but they weren't really" thì bên phía giả định chúng ta không dùng thì quá khứ hoàn thành mà dùng thì quá khứ đơn như mệnh đề chính nhé.
Chúc bạn học tốt!

Bạn giải thích kĩ hơn chút nữa đc ko mình vẫn chưa hiểu lắm. Việc họ thấy vui ko có thật trong qk thì "but they weren't really" mình thấy giống kiểu để nhấn mạnh việc đó ko có thật ấy. Tại sao có câu đó lại chia theo mđ chính nhỉ.

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Bạn giải thích kĩ hơn chút nữa đc ko mình vẫn chưa hiểu lắm. Việc họ thấy vui ko có thật trong qk thì "but they weren't really" mình thấy giống kiểu để nhấn mạnh việc đó ko có thật ấy. Tại sao có câu đó lại chia theo mđ chính nhỉ.
Quy tắc ngữ pháp là như vậy bạn ạ, chứ không phải phụ thuộc là nó có nhấn mạnh hay không. Hoặc bạn có thể hiểu thế này việc trong câu trên là không có thật ở thời điểm đó, nếu trước thời điểm đó thì sẽ là quá khứ hoàn thành.

• Like
Reactions: daothuan5863
Top Bottom