Văn 8 Viết đoạn văn

Thiên An - 2009

Học sinh
Thành viên
6 Tháng tư 2022
195
144
36
14
TP Hồ Chí Minh

Nguyễn Thị Thu Hiền 13042006

Cựu TMod Sử
Thành viên
11 Tháng hai 2022
470
1
382
66
18
Hà Tĩnh
Khung cảnh thôn quê thật bình yên biết bao,với cánh đồng lúa chín vàng ươm,mênh mông như một tấm thảm lụa trải dài,đung đưa trong làn gió.Mùi hương lúa chín hòa quyện vào cái không khí trong lành làm cho con người ta dường như chim đắm vào cái hương vị ngọt ngào,kèm theo đó là bầu trời trong xanh với những đám mây trắng xóa,đàn cò trắng tung bay lại càng tô điểm thêm cho khung cảnh đẹp đẽ ấy một sắc màu rực rỡ hơn
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành!

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình

viết đoạn văn có sử dụng trường từ vựng "màu sắc"​

Thiên An - 2009Trước mắt em, là những hàng cây xanh thắm cùng với đó là tiếng cười nói khúc khích của học sinh vui đùa giờ ra chơi. Xa xa đó là con sông với dòng nước trong, trôi mượt mà, làm cho em chìm đắm vào không gian thân thiết không lối thoát. Trên kia, đó chính là bầu trời xanh đẹp biết bao, ánh nắng chói chang xen hàng cây làm nên một tác phẩm nghệ thuật khó bắt gặp
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Last edited:

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
Trước mắt em, là những hàng cây xanh thắm cùng với đó là tiếng cười nói khúc khích của học sinh vui đùa giờ ra chơi. Xa xa đó là con sông với dòng nước trong, trôi mượt mà, làm cho em chìm đắm vào không gian thân thiết không lối thoát. Trên kia, đó chính là bầu trời xanh đẹp biết bao, ánh nắng trói chang xen hàng cây làm nên một tác phẩm nghệ thuật khó bắt gặp
Huỳnh Thị Bích TuyềnMình nghĩ là bạn nên chú ý hơn cách diễn đạt của mình ấy ạ. Bạn dùng dấu phẩy không đúng chỗ lắm ấy ạ. Dòng sông không trôi mượt mà đâu ạ. Với cả bạn xem lại chính tả nha. "chói chang" chứ không phải "trói trang" đâu ạ.

View previous replies…

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Mình nghĩ là bạn nên chú ý hơn cách diễn đạt của mình ấy ạ. Bạn dùng dấu phẩy không đúng chỗ lắm ấy ạ. Dòng sông không trôi mượt mà đâu ạ. Với cả bạn xem lại chính tả nha. "chói chang" chứ không phải "trói trang" đâu ạ.
Empe_TchanzMình đâu có dùng " Trói Trang " Đâu bạn

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai

viết đoạn văn có sử dụng trường từ vựng "màu sắc"​

Thiên An - 2009Một ngày nọ, tôi được một người bạn tặng một bức ảnh. Đó là cảnh cầu vồng sau cơn mưa. Trong ảnh, có bảy sắc màu rực rỡ:cam, đỏ, tím, vàng, lục lam chàm xuất hiện trên nền trời rộng lớn, trong xanh cùng với đó là một vài đám mây trắng, hồng đang trôi chầm chậm.
Bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Top Bottom