Văn 8 Viết đoạn văn về kỉ niệm ngày đầu tiên đi học lớp một

Phủ Thiên

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng tám 2019
580
615
121
16
Bình Định
Trường Free
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho câu chủ đề : " Em quên sao được những kỉ niệm về ngày đầu tiên đi học lớp một ". Viết tiếp câu chủ đề để có một đoạn văn diễn dịch .
Gợi ý : - Câu chủ đề : đầu đoạn
- Nội dung : những kỉ niệm về ngày đầu tiên đi học lớp một

Trần Minh Chiêm578

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng ba 2018
99
162
71
18
Bắc Giang
Trung học Cơ sở Yên Mỹ
Cho câu chủ đề : " Em quên sao được những kỉ niệm về ngày đầu tiên đi học lớp một ". Viết tiếp câu chủ đề để có một đoạn văn diễn dịch .
Bài làm:
Em quên sao được những kỉ niệm về ngày đầu tiên đi học lớp một. Ngày đầu tiên mà em được khoác lên mình chiếc áo trắng đồng phục của nhà trường cảm giác bồi hồi, xao xuyến biết nhường nào! Em vẫn nhớ như in khoảng khắc ba dắt em vào cửa lớp cô giáo Ninh Thị Đào – gvcn lớp 1a dang rộng đôi bàn tay đón em vào lớp. Cô cầm tay em và nói: “Chào bố đi con rồi mình vào lớp học..” Em chào bố rồi quay vào lớp cùng cô, mùi hương trên tóc cô tỏa ra thật là thơm em lms quên được cái mùi hương đó. Cô dắt tay em vào chỗ ngồi rồi cô ik ra đón các bạn khác cũng vào lớp 1 như em. Em ngồi trên bàn và nhìn xung quanh lớp toàn những thứ mới lạ làm sao nào là tranh dán tường, nào là bảng đen,….. Một lát sau, Cô bước vào và xếp chỗ ngồi, chia tổ cho chúng em. Điều vui nhất là tôi và bạn Lan lại được xếp vào cùng một tổ. Cô còn dặn chúng em phải mua bao nhiêu quyển vở, bao bìa dán nhãn ra sao, những quy định về kỉ luật, cách giơ tay phát biểu và những trường hợp sẽ được cô khen thưởng … em càng ngày càng thấy có nhiều điều mới, và hay….Chao ôi! Cái cảm giác ngày đầu tiên được mặc chiếc áo đồng phục của trường, ngày đầu tiên bước vào lớp một làm sao tôi có thể quên được từng ánh mắt trìu mến của cô, rồi ánh mắt chào tạm biệt của bố,…tất cả đã khắc sâu vào tâm trí của em mãi cho đến ngày hôm nay

Mình tự viết nên có đôi chỗ chưa được hay cho lắm nên có gì bạn sửa và bổ sung thêm nhé!!

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Bạn tham khảo bài này qua các link sau nhé:
  1. Dàn ý của bài: https://diendan.hocmai.vn/threads/ngu-van-8-van-tu-su.279667/#post-2192603
  2. Các bài văn tham khảo: https://diendan.hocmai.vn/threads/van-ki-niem-ngay-dau-tien-di-hoc.246900/#post-2072150
  3. Dàn ý của bài và các bài văn tham khảo: https://diendan.hocmai.vn/threads/bai-tlv-so-1.633381/#post-3205428
Chúc bạn học tốt ^^

Top Bottom