Văn 6 Viết đoạn biện pháp chống Covid-19

0979214560

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng hai 2020
14
2
6

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Viết đoạn văn từ 4-6 câu có sử dụng ít nhất 4 từ loại đã học. Gạch chân các từ loại đó ( Chủ đề: Biện pháp phòng tránh dịch bệnh Covid-19)
Bạn xem ở đây nhé , mình cũng làm ở đây rồi : https://diendan.hocmai.vn/threads/v...-lien-he-voi-ban-than-em.795799/#post-3928629
Mình xin pháp trích bài viết của mình ra để gạch chân 4 từ loại đã học nhé .
Bạn tham khảo :
Hiện nay dịch covid 19 đang bùng phát . Mọi người ( Danh Từ ) luôn luôn bảo vệ phòng chống dịch . Cá nhân em ( Danh từ ) thì trước kia em không hay đeo khẩu trang( Động Từ ) ra ngoài đường vì nó rất khó chịu nhưng nhờ có dịch mà em đang làm quen dần với đeo khẩu trang . Mọi người cũng nên đeo vào nhé . Bên cạnh khẩu trang thì để nâng cao thể lực chúng ta cần thường xuyên luyện tập ( Động Từ )thể dục , thể thao . Biết là vậy nhưng mọi người đừng tập cố sức đấy nhé . Hạn chế đi ra nơi đông người cũng là một cách để chống dịch . Virus này có thể lây từ người sang người nên việc tiếp xúc gần sẽ dễ ( Tính từ ) bị lây bệnh . Qua bài trên , em có suy nghĩ rằng :"Chúng ta nên đoàn kết để chống dịch covid 19 "
Bạn tham khảo xem nếu không hay thì bạn đừng giận nhé .
Trong bài còn nhiều lắm bạn tự gạch chân nha . Mình đã trả lời trong phần Quote rồi đó ^^
Chúc bạn học tốt môn Văn

Top Bottom