Văn 11 Viết cảm xúc về 1 thầy/cô giáo trong trường

Nguyễn Huy Vũ Dũng

Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
30 Tháng tám 2019
1,373
2,596
336
Hải Phòng
....
  • Like
Reactions: Junery N

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Viết cảm xúc của em về 1 thầy/cô giáo trong trường (dưới dạng bài báo để đọc trên loa phát thanh)
Em cảm ơn ạ.
@Trần Tuyết Khả
Trường học - hai tiếng thân thương, cất chứa biết bao kỉ niệm vui buồn ngày còn lứa tuổi học sinh, nơi nuôi dưỡng ước mơ của biết bao thế hệ. Để rồi mai này, mỗi khi nhớ lại, từng đợt cảm xúc như trào dâng, khiến con người ta bỗng nở nụ cười. Lại một năm nữa qua đi, mùa thu lại tới, điều đó đồng nghĩa với việc ngày lễ tri ân các thầy cô đã đến
Đối với mỗi người, chắc hẳn đều sẽ có một giáo viên để lại ấn tượng sâu đậm nhất. Với em, đó là cô .....
Em là một học sinh lớp 11, chưa phải học sinh cuối cấp nhưng đến dịp lễ tri ân thầy cô, lòng em lại dạt dào cảm xúc, vui mừng khôn tả nhưng cũng bối rối xao xuyến đến nghẹn lòng. Vui vì được hoà mình trong buổi lễ long trọng này, hạnh phúc vì được ở cạnh thầy cô, tạo nên những khoảnh khắc đẹp. Nhưng đan xen đó một chút bối rối xuyến xao trong lòng. Có lẽ em đã nghĩ quá xa khi nghĩ đến một mai xa xôi, ngày mà em trưởng thành, rời xa mái trường mến yêu.
Một bài văn sao có thể lấp đầy công lao của thầy cô nhưng nó sẽ giúp em bày tỏ hết nỗi lòng mình.
Cô .... không phải là người cô giáo đầu tiên dìu dắt em trên chặng đường đời nhưng cô là người em luôn kính trọng và yêu quý đến hết cuộc đời. Em vẫn còn nhớ rõ ..... (Kể về một kỉ niệm nào đó giữa em và cô). Ánh mắt cô trìu mến, dường như sự yêu thương trong đó là vô bờ vô bến. Em còn nhớ rõ dáng người .... vì chăm lo cho học sinh mà gầy đi, mái tóc bị thời gian phủ lên dấu tích là những điểm bạc
Dù là giáo viên môn..... nhưng cô rất biết cách ứng xử, vì thế mà em hiểu thêm về cuộc đời. Chẳng biết tự bao giờ em lại yêu .... (Môn học) đến vậy, tràn trề niềm tin, hi vọng đến thế. Có lẽ em thực sự không có năng khiếu về môn này nhưng nó sẽ luôn là đam mê trong em
Cô mạnh mẽ, luôn lạc quan, đôi khi em tự hỏi cô có bao giờ mệt không, có bao giờ chán nản chưa.... Câu trả lời là có nhưng cô chưa từng than thở, cô cứ giấu đi hết những lo âu, khó khăn của mình. Dù biết rằng cô sẽ vượt qua được thôi nhưng em vẫn vô cùng đau lòng. Cô đã luôn giúp đỡ em, bên cạnh em lúc em khó khăn nhất. Em không hi vọng giúp đỡ được gì nhiều, chỉ mong muốn được san sẻ bớt nỗi buồn, làm vơi đi sự mệt mỏi của cô mà thôi
Nhân ngày 20/11 đây em xin chúc cô ngày càng khoẻ mạnh, thành công và tràn đầy niềm vui. Lần đặt bút này em đã dành hết tình cảm của mình nói ra. Em sẽ mãi nhớ về cô. Sẽ luôn biết ơn bài học mà cô dạy, tấm gương sáng để em noi theo.

Top Bottom