Viết bài tlv số 2-văn tự sự ngữ văn 9

K

keobong996

Bài làm
Hải anh thân thương!
Dạo này cậu có khoẻ không?gia đình thế nào ?công việc vẫn ổn chứ?xin lỗi cậu vì công việc nên mình không viết thư thường xuyên cho cậu được thông cảm nha!
À mùa hè rồi mình đi công tác qua trường cũ của tụi mình hồi cấp hai đó.Vừa mới đây thôi mà hai mươi năm rồi nhỉ!Trường mình giờ thay đổi nhiều lắm,mới hơn khang trang hơn đẹp hơn chứ hok còn như ngày xưa nữa.Giờ đây khi nhìn lũ trẻ nô đùa mình lại nhớ đén cúng ta ngày ây cũng phá phách nghịch ngợm chẳng kém ai .trẻ con mà.mình còn gặp lại cả thầy Tài dạy Hoá nữa đó thầy già đi nhiều nhưng vẫn còn nét nghiem khắc vẫn có vẻ khó tính như cái ngày thầy mới vào trương.còn cả co Tuyết chủ nhiệm lớp 8 của tụi mình ngày ấy cô phải vất vả ví lớp min hf lắm nhỉ.một lũ quỷ nhỏ mà sao hok khổ cho được. chỉ tiếc rằng mình hok đc gặp thầy hiệu trưởng vì thầy đã nghỉ hưu được hai năm oy.hay khi nào rảnh mình về thăm thây nhé.?đi về góc trường nhìn thấy cây bàng lá đó lại nhớ về lớp 9a3 ngày xưa dưới gốc cây cứ giớ ra chơi đén lại tụm năm tụm ba nhặt lá rối nghĩ về tương lai của riêng mỗi đứa.trường thay đỏi nhưng khi
đứng trong sân trường mình,vẫn cái cảm giác thân quen ấy, bồi hồi ây,mình như một học sinh mới vào trường bỡ ngỡ và bối rối......................................................(còn nhiều nữa nhưng mình pair đi làm bài tâp đây) hùi nữa học xong mình sẽ làm tiếp nha)

Top Bottom