Sinh Vì sao bạn yêu thích sinh học?

T

tienhoa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chắc hẳn sẽ có nhiều bạn tham gia chuyên mục này có niềm say mê đặc biệt với môn Sinh học. Vậy các bạn có thể cho mình biết điều gì khiến bạn say mê môn học này? Quá trình bạn đến với môn học này như thế nào? Và bạn có dự định gì cho tương lai liên quan đến môn học này không? Các bạn cùng nhau chia sẻ nhá :D
Xin cảm ơn các bạn.

N

nh0c_coi

Hi ! xin chào
Đầu tiên cho phép mình tự giới thiệu há ;
ừm mình là Trần Minh Đăng , học lớp 12a3 trưởng Chu Văn An
Sở thik : tìm hiểu >>> ngâm cứu về môn sinh học
Mình ngĩ kó lẽ bạn kũng giống mình , cũng thik môn học lý thú này đúng hum nờ !! ^^
Riêng bản thân mình , thú thiệt mình học cũng bình thường (hay không mún nói là tệ )
Nhưng thệt sự mình rất thik học môn này , mình đã đam mê tìm hiểu về nó từ hồi lớp 6
.......................và kứ như thế >>>>> cho đên bi zờ ........mình ngồi đây ..........

H

hunganhdo

uhm, vì sao lại đến với nó????chắc do duyên ,mà cũng là do truyền thống hay sao ý.mama rồi anh trai đi rôài, j đến mình.mà chắc cũng do có giải hsg hồi cấp 2 nên càng ngày càng thích nó hơn, thích học , thích tìm hiểu nhiều về nó nên hiện giờ mình đang là học sinh của lớp chuyên sinh trường THPT chuyên LS
***ai có vướng mắc gì thì cứ hỏi nhé, mọi người sẽ giúp đỡ nhiệt tình,à quên, mình tên là huyền anh

Q

quynhdihoc

hihi, em tên là Giang Quỳnh ạ :)
Em k hiểu tại sao em rất có duyên với môn này ấy, hì.......... lạ thiệt........... làm j cũng liên quan tới môn này lun......... ^^! Hồi lớp 678 em k có gọi j là quan tâm tới môn này đâu :D , giờ hỏi lại em cũng k bít j lun. òy, ngại quá.
Tại cái hồi lớp 9 đó, :( chẳng hiểu sao em lú lẫn thế nào mà điền vào cái tờ giấy đăng kí môn học chuyên : Nó có câu hỏi như thế này ạ:
1. Bạn muốn theo đội tuyển j ?
Em đã điền toán :D
2. Nếu k được vào phần cứng của các đội tuyển T L H thì bạn muốn vào ?
Em đã điền là phần cứng của Sinh :(

Thế nà :( ................ k dc vào đội tuyển toán mà em lại phải vào đội tuyển sinh :( Lúc đầu sao mà ớn nó thế nhưng mà tại vì cũng hăng giải thưởng quá nên là cũng theo học . Chứ lúc đầu ấy bố mình k thích cho mình học sinh đâu , bố mình nghĩ đó giống như môn xã hội ấy :D nên là cũng k thích . Mà đúng là lúc đầu cũng k thích cơ . Hồi đó ngày đi học đội tuyển sinh về tối làm bài đổi tuyển toán ;)) Nhưng tình trạng đó k kéo dài được bao lâu vì càng ngày chương trình học càng nặng :d nên là đành chép đề toán để đó thôi , còn lại là phải học thuộc sinh . Thật sự là chưa bao giờ mình lại phải học thuộc nhiều như thế, mà k biết có động lực j giúp mình có thể trụ lại đội tuyển sinh nữa :D hay thiệt, giờ nghĩ lại mà thấy mình k còn là mình , giá như giờ cũng dc thế . Thời gian trôi qua, mình thích học những bài toán lai trong đó và những bài tập về gen , Arn ..... tại cũng mang âm hưởng của toán mờ. Lúc đó mình chỉ biết là phải cố gắng để được giải thôi , chứ chưa bao giờ mình nói là thích sinh cả :(
Thế đấy, con đường đến với môn sinh của mình thật là k trọn vẹn. Nhưng mình có 1 ấn tượng k thế quên đó là cái hồi thi học kì II, k dc học sinh trong khoảng 2 tuần mà vừa bước ra khỏi phòg thi mình đã chạy ngay về phòng hét toáng lên, sinh ơi nhớ mi quá, mai chị lại học sinh nha........ nhớ quá đi.......... Hì, lạ thiệt, k biêt từ bao giờ sinh đã làm mình hứng thú đến vậy?
Còn năm lớp 10 may mà mình được học cô hăng hắc nên là cũng đỡ lười đi , nhưng cũng học vớ vẩn lắm, tại nhiều lần được điểm thấp nên là cảm thấy nản. ............. Thật là k tốt phải k?
Đến năm nay, bất ngờ mới lại lôi mình theo môn Sinh :d
Đột nhiên được thăng chức làm mod Sinh, khiến mình cảm thấy phải có trách nhiệm đối với box , đó là động lực giúp mình theo tiếp con đường vẫn còn dang dở đó.

L

lehoanganh007

ngày lớp 9 anh vô đội tuyển sinh ^^!
học toàn giải phẫu sinh lí người , chương trình cũ mà
cô giáo mua cả tim lợn về để thực hành
có hum tháo nguyên cả 1 bộ xương người =.=
có 1 điều bùn cười là tất cả các bài KT đội tuyển anh toàn dc 12/20 mặc dù cố hay ko cố
đến nối kì thi huyện cũng dc 12/20 >> giải khuyến khích
nhưng cấp tỉnh dc 14,5/20 >>> giải 3 dc nhà trường trả lại học phí cả năm làm phần thưởng
sau thi đỗ chuyên sinh của tỉnh nhưng lại ko đi học ^^!
đến giờ thì sinh học mù tịt ;))

H

hunganhdo

hihi, còn chị năm lớp 6 thì thi văn, ><><>lớp 7 thì thi toán><>lớp 8 lại văn, ;));;)đùng cái sang lớp 9 thi sinh, chà, tại hồi đó tích nhầm vào cái ô toán, hok ngờ lại sang ngay môn sinh^^^^^^èo, cô rồi mẹ rồi anh trai động viên cho đi học đội tuyển mới đi đấy, hix hix
:::::::::::::><><>thế mừ hok hỉu sao đùng cái giải nhì tỉnh, chà, hình như dc thưởng 500k thì phải;));));));)), từ đó trở đi thì cái gì cũng gắn với môn sinh, năm 10 thi vào chuyên sinh, lại dc cái giải từ l9 nên n ta cũng để ý tí.sau ròi, ;;;;;;;;hi hi, biết nói gì nhở, lớp 10 lại thi hsg lí mới chết chứ,;));));)) cũng dc giải, nhưng năm 11 thì lại thi sinh, hihi , giải nhì đó ạ, còn năm nay thì các thầy cô ơi, em lại hok thi sinh nữa mà em thi t...o...á...n......đây><>^^^;));));))
.........papa với mama ở nhà cũng pó tay với kỉ lục của chị lun, nhưng hok bít năm nì có giải hok nữa

Top Bottom