Verb form

D

dragon205

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mấy anh chị, em mới dzô nên không biết gì, mong các anh chị chỉ giáo . Có mấy câu em làm nhưng không biết đúng hay sai ,mong mọi người chỉ giùm, cảm ơn nhiều:
1) If we had acted earlier and more (decide) decidedly, it might not have com to this.
2)Fiona had become (notice) noticeable thinner.
3) Surrounded by this ( change) changeable landscape, one can imagine the world as it was many thousands of years ago.
4) In all (serious) seriousness now_ joking aside_ I do think there 's a problem here that we' ve got to get sorted :D [/b]

1

123konica

1. decisively( quyết đoán thì phải)^^
2.noticably( đáng kể--->chả biết chia cái này đúng không)???
3.unchanged( chắc thế, hoặc unchangable, ko biết, đã bảo tớ dốt tiếng Anh mà lị)^^
4.chỗ này có thể là seriousities, hoặc cái gì đó.
P/S: Đừng vội tin mấy cái đáp án này nhá, nhưng mấy cái cậu đưa ra chắc sai rồi:)

A

amaranth

Seriousness đúng mà Trang? Chữ seriousity chả thấy trong tự điển.

3 câu trên đồng ý với Konica

1

123konica

Trang nào ở đây nhỉ. Tớ là Konica^^. Ờ thì cũng biết là có seriuosness, nhưng mà câu này chia thế có ổn không? "In all_____" cơ mà^^ Còn cái từ seriousity tớ bịa ra đấy, cũng hay nhỉ.

D

dragon205

Nhưng theo tớ biết thì decidedly và decisively đều là adv
hết mà, vậy thì sử dụng cái nào mới đúng ???

A

amaranth

Tùy vào nghĩa, decisively là một cách quyết đoán còn decidedly là một cách đã được định đoạt sẵn không thay đổi được

Top Bottom