vec tơ trong không gian- hình học nâng cao

H

hocmai9876

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có bạn nào làm được bài 4,5,6 trang 91 hình nâng cao chưa thế, mình nghĩ chán mà nó không ra như kết quả ở cuối sách, ai làm hộ mình với, post cách giải cũng được, không cần vẽ hình đâu, thêa nhé, thank trước!!

O

oack

có bạn nào làm được bài 4,5,6 trang 91 hình nâng cao chưa thế, mình nghĩ chán mà nó không ra như kết quả ở cuối sách, ai làm hộ mình với, post cách giải cũng được, không cần vẽ hình đâu, thêa nhé, thank trước!!

hiz bài 5,6 bạn có thể tự làm đc mà :) post lên chắc chết mất >''< tớ thấy bài 4 hơi khó lên post bài làm của tớ cho bạn tham khảo naz! thầy tớ cũng chưa chữa ^^ lên chỉ tham khảo thôi
có [TEX]\vec {GG'}=\frac{1}{4}.(\vec{GB}+\vec{GC}+\vec{GC'}+\vec{GD'})=-\frac{1}{4}(\vec{G'A}+\vec{G'D'}+\vec{G'M}+\vec{G'N})[/TEX]
\Rightarrow[TEX] 2\vec{GG'}=\frac{1}{4}(...) [/TEX]thay cái bên trên vào cẩn thận ko nhầm!
tiếp theo sẽ có
[TEX]\vec{GG'}=\frac{1}{4}(\vec{A'B}+\vec{G'C}+\vec{G'C'}-\frac{1}{2}(\vec{G'D}+\vec{G'C})-\frac{1}{2}(\vec{G'D'}+\vec{G'D})[/TEX]
=[TEX]\frac{1}{4}(\vec{A'B}+\vec{G'C}+\vec{G'C'}-\vec{G'D'}-\frac{1}{2}.\vec{G'C}-\frac{1}{2}.\vec{G'D'})[/TEX]
=[TEX]\frac{1}{4}(\vec{A'B}+\vec{DC'}+\frac{1}{2}\vec{D'C})[/TEX]
=[TEX]\frac{1}{4}(\vec{a}-\vec{b}+\frac{1}{2}(\vec{a}-\vec{b})+\vec{a}+\vec{b})[/TEX]
=[TEX]\frac{1}{8}(5.\vec{a}-\vec{b})[/TEX]
với [TEX]\vec{AB}=\vec{a}; \vec{AA'}=\vec{b};\vec{AD}=\vec{c}[/TEX]
ặc ặc @-) nói chung bài này dựa vào trọng tâm tứ diện và trung điểm là xong!
hiz hiz

--------------------------------
bực quá kia là vecto GD' mà nó cứ là vecto {c} . GD' thế nhỉ >''<
bài 901!

Last edited by a moderator:
Top Bottom