về xác nhận câu hỏi

H

hocmai.diendan

cho em hỏi, thành viên có được xác nhận câu hỏi của thành viên khác không ạ,
Hay chỉ có mod và người ra câu hỏi

Nếu em là người gửi câu hỏi bằng chức năng Hỏi bài, em có thể xác nhận câu trả lời đúng của bạn khác khi bạn đó gửi câu trả lời đúng nhất bằng việc bấm vào nút gửi lời giải (không phải là bấm vào nút trích dẫn).

Trial Mod/Mod quản lý box nào thì có quyền xác nhận câu trả lời đúng trong box mình được phân công quản lý.

Em có thể tìm hiểu thêm cách thức sử dụng bằng cách bấm chuột vào liên kết sau:

http://diendan.hocmai.vn/announcement.php?f=1462&a=551

Mọi vấn đề thắc mắc, các em gửi ở link sau nhé:

http://diendan.hocmai.vn/announcement.php?f=1462&a=556

Chúc em học tốt!

H

hermes_legend

em có đọc qua rồi.
Nhưng các anh hiểu sai ý câu hỏi của em. Tức là em là thành viên có được đánh giá "đúng" câu hỏi thành viên ra câu hỏi hay không( em không phải người gởi câu hỏi)

Khi em ấn "đúng" thì hệ thống xác nhận con dấu đúng vào bài làm của thành viên gởi câu trả lời, tuy nhiên điểm học tập của người đó em lại không thấy tằng.

Trả lời em với, thanks. :)

H

hocmai.diendan

em có đọc qua rồi.
Nhưng các anh hiểu sai ý câu hỏi của em. Tức là em là thành viên có được đánh giá "đúng" câu hỏi thành viên ra câu hỏi hay không( em không phải người gởi câu hỏi)

Khi em ấn "đúng" thì hệ thống xác nhận con dấu đúng vào bài làm của thành viên gởi câu trả lời, tuy nhiên điểm học tập của người đó em lại không thấy tằng.

Em không phải là người gửi câu hỏi đó bằng chức năng Hỏi bài, như vậy khi em xác định Đúng cho 1 câu trả lời thì bạn đó vẫn không được cộng điểm, và quá trình đánh giá câu trả lời Đúng vẫn diễn ra cho đến khi nào Mod box đó xác nhận Đúng hoặc người gửi câu hỏi đó xác nhận Đúng.

Trong tương lai gần, sẽ cập nhật việc lấy ý kiến số đông thành viên để tìm câu trả lời đúng (ví dụ: có 30 người xác nhận đúng cho câu trả lời đó thì câu trả lời đó sẽ được xem là đúng nhất trong số các câu trả lời gửi lên bằng chức năng Hỏi bài). Anh ví dụ sơ lược thế, trên thực tế thì phải kết hợp nhiều tiêu chí quan trọng mới đảm bảo tính chính xác và sự khách quan được.

Cái chính là các thành viên (chứ không phải Mod) tham gia trả lời nhiều và thực hiện đúng quy trình Hỏi - Trả lời bằng chức năng Hỏi bài.

M

minh_minh1996

em có đọc qua rồi.

Nói khái quát cho nhanh nhe anh !
Muốn làm tăng điểm học tập thì :
-Phải là mod/t-mod quản trị box đó xác nhận đúng
-Hoặc là người post câu hỏi đó ra Xác nhận cho anh đúng !

Top Bottom