Về việc hướng dẫn làm bài của thầy Võ

P

peter_pan2302

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong các buổi học thầy Võ luôn luôn nhắc là khi làm bài thi phải đóng khung rõ ràng đáp án và các điều kiện để ta khỏi quên và giám khảo dễ dàng chấm điểm nhưng vừa rồi đọc được tin tức từ hocmai lại bảo như vậy như là vi phạm! vậy em phải làm sao, khi thầy Võ lại lưu tâm 1 đằng mà bộ lại 1 đằng! em tin tưởng thầy Võ vì thầy viết sách giải tích 12 nhưng giờ lại như thế này!hjxhjx
Ban tư vấn cho em hỏi nếu em đóng khung đáp số trong bài thi và một số chi tiết quan trong dễ quên như điều kiện xác định thì có bị coi là đánh dấu bài không? ( thienthanmaytinh_1981993@yahoo.com)

Em làm như vậy sẽ bị coi là đánh dấu bài. Bộ GD&ĐT quy định bài làm thí sinh phải viết rõ ràng, sạch sẽ, không nhàu nát, không đánh dấu hoặc làm ký hiệu riêng. Nghiêm cấm làm bài bằng hai thứ mực, mực đỏ, bút chì (trừ hình tròn vẽ bằng com pa được dùng bút chì). Các phần viết hỏng phải dùng thước gạch chéo, không dùng bút xóa.

Do vậy, trong bài thi em không nên viết vẽ gì trong bài thi của mình. Để khỏi quên những chi tiết quan trọng em nên viết ra giấy nháp để tránh mất điểm.

H

hoanghuy888

sac sac
điên mà đóng khung
giám khảo tưởng sai thì sao??????
tui thì phần nào sai lại đóng khung(nhưng hên ghi thêm dấu gạch chéo)

mà yên tâm nếu lở bị đánh dấu bài thì đưa ra chấm chung
chứ không bị điểm 0 đâu

nhưng mà chấm chung la thiệt thòi lắm
người ta chấm hết sức chi tiết và khó tính
còn nhớ hồi lớp 5 đi thi chuyển cấp bài toán làm ko sai câu nào nhưng do ko chép đề--->bị chấm chung--->còn 8,5 điểm
thế là ko vô được lớp chọn lớp 6 nghĩ lại đúng là kinh nghiệm quý giá

Last edited by a moderator:
T

trunghieu1

cả thầy kính nữa, thầy bảo những bài tập sách giáo khoa đề bài cho số liệu ở dạng tổng quát có thể áp dụng kết quả như là công thức, không cần chứng minh nhưng mình chưa thấy ai nói về điều này , ví dụ như cái công thức dùng thể tích tính khoảng cách giữa 2 dt chéo nhau ấy, ko biết có được dùng ko

M

maylinh94

thôi chết em đang theo học thầy đây này, thầy cũng toàn nhắc là phải đóng khung và gạch chân cái quan trọng ! Bây giờ làm thế nào hả các anh chị ??? Mà em gửi email theo địa chỉ trên trang web mình thì k thấy thầy trả lời. Học ở lớp thì thầy về nhanh lắm k kịp hỏi nữa !

Top Bottom