Vẽ sơ đồ tư duy chương I Động học chất điểm (giúp với)

B

banmaituoidep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vẽ sơ đồ tư duy hoặc một bức tranh thể hiện một cách tóm lược những nội dung (công thức, khái niệm như chất điểm có thể vẽ 1 con kiến bò trên sợi dây dài, chuyển động tròn đều như vẽ cái quạt đang quay ổn định,... tóm lại là càng sinh động càng tốt) của chương I Động học chất điểm.

Bạn nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với (nếu có thể hãy vẽ hoặc gợi ý giúp mình) ngắn gọn, dễ hiểu và đầy đủ nhé.

T

tuananh1203

đây bạn ấn đúng giúp mình nhá

L

lanhnevergivesup

đây bạn ấn đúng giúp mình nhá

SDTD của bạn rất đẹp, nhưng Mình có một vài đóng góp nhỏ về SDTD của bạn nhá :D: SDTD của bạn còn quá ít hình ảnh nên khó nhớ được bạn có thể thêm một số hình ảnh cho sinh động ;) hoặc một thêm một vài hình ảnh hài hước cho có ấn tượng mạnh :p
P.s: mà hình như cái SDTD này vẽ bằng phần mềm thì phải
-

B

banmaituoidep

lanhnevergivesup ơi bạn nói cụ thể hơn được không? Mình thấy các bạn khác vẽ cả 1 bức tranh trên giấy A4 như phần chuyển động tròn đều thì bạn vẽ cái quạt đang quay, chất điểm thì vẽ con kiến đang bò trên sợi dây dài,... Mình mong bạn giúp mình cho những ví dụ nào mà đặc trưng nhất của mỗi chuyển động với thêm công thức nữa thì hay hơn

Top Bottom