Tâm sự về lời nói

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

He nhô mấy bạn lâu không đăng gì tâm sự òi .Hôm nay mình muốn các bạn có thể tâm sự với mình về một vấn đề và cũng giúp mình về lời nói .
Chẳng là tối nay mình đi xin nghỉ học văn ở lớp cô thông ( bởi vì cô dạy không hiệu quả với nghỉ nhiều quá nên mình tìm cô mới học rồi) . Mình sẽ đi với mẹ tới để nói chuyện với cô vụ mình xin nghỉ luôn.Mẹ mình nói nghỉ thì dễ nhưng mà phải nói với cô như thế nào. Đó là điều mình cần tâm sự với các bạn .Bạn nào rảnh vào cho mình đôi lời để tối mình tới nói chuyện với cô đi.
~Thank~

• Like
Reactions: Gâu Đần

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
He nhô mấy bạn lâu không đăng gì tâm sự òi .Hôm nay mình muốn các bạn có thể tâm sự với mình về một vấn đề và cũng giúp mình về lời nói .
Chẳng là tối nay mình đi xin nghỉ học văn ở lớp cô thông ( bởi vì cô dạy không hiệu quả với nghỉ nhiều quá nên mình tìm cô mới học rồi) . Mình sẽ đi với mẹ tới để nói chuyện với cô vụ mình xin nghỉ luôn.Mẹ mình nói nghỉ thì dễ nhưng mà phải nói với cô như thế nào. Đó là điều mình cần tâm sự với các bạn .Bạn nào rảnh vào cho mình đôi lời để tối mình tới nói chuyện với cô đi.
~Thank~
Mình nghĩ bạn nên nói những ra những lí do mà bạn muốn nghỉ học ở lớp và một lời cảm ơn gửi đến cô chẳng hạn , mình ví dụ nhé ^^:
+ VD 1:" cô ơi , học ở cô vui lắm nhưng em cảm thấy mình không tiến bộ được nhiều , trương trình lớp mới cũng khó nữa mà học thì khá ít thời gian vì thế em bảo mẹ học lớp khác , nhưng em cũng rất cảm ơn cô vì đã dạy em nhiều điều trong thời gian em học ở chỗ cô , em rất cảm ơn cô ạ ".
+VD 2 :" em chào cô ạ , em cảm ơn cô đã dạy , trao cho em nhiều kiến thức nhưng em thấy chưa đủ lắm nên đã xin mẹ học lớp khác , không phải cô dạy không hay đâu ạ nhưng chắc do không hợp lắm , một lần nữa cảm ơn cô nhiều ạ ".
Nhưng đó là trên lí thuyết :p, mình nghĩ bạn nên đặt tình cảm của bản thân vào câu nói mà bạn muốn gửi đến cô , chúc bạn thành công :p

• Like
Reactions: Junery N

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Mình nghĩ bạn nên nói những ra những lí do mà bạn muốn nghỉ học ở lớp và một lời cảm ơn gửi đến cô chẳng hạn , mình ví dụ nhé ^^:
+ VD 1:" cô ơi , học ở cô vui lắm nhưng em cảm thấy mình không tiến bộ được nhiều , trương trình lớp mới cũng khó nữa mà học thì khá ít thời gian vì thế em bảo mẹ học lớp khác , nhưng em cũng rất cảm ơn cô vì đã dạy em nhiều điều trong thời gian em học ở chỗ cô , em rất cảm ơn cô ạ ".
+VD 2 :" em chào cô ạ , em cảm ơn cô đã dạy , trao cho em nhiều kiến thức nhưng em thấy chưa đủ lắm nên đã xin mẹ học lớp khác , không phải cô dạy không hay đâu ạ nhưng chắc do không hợp lắm , một lần nữa cảm ơn cô nhiều ạ ".
Nhưng đó là trên lí thuyết :p, mình nghĩ bạn nên đặt tình cảm của bản thân vào câu nói mà bạn muốn gửi đến cô , chúc bạn thành công :p
Nhưng mà cái này nói ra thì sẽ làm mất lòng người khác

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
chị nghĩ em nên để bố hay mẹ em đến gặp cô để nói chứ mình nói thì cũng hơi kỳ kỳ, với lại dễ trao đổi hơn là em nói với cô

• Like
Reactions: khahhyen_ybms1

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
chị nghĩ em nên để bố hay mẹ em đến gặp cô để nói chứ mình nói thì cũng hơi kỳ kỳ, với lại dễ trao đổi hơn là em nói với cô
Mẹ nói đưa em đi luôn để nói với cô chuyện với cô ạ
Nhưng mà mẹ em cũng muốn nói với cô sao cho hợp lý nhưng mẹ cũng chịu

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
chị nghĩ em nên nói với mẹ là nên đi một mình, rùi lấy mấy cái lý do là em bận học cái khác, rùi kiểu trùng ca hay em học không hiểu, nói chung là kiểu khó nói chết đi được, cứ đến nói xin nghỉ thui

• Like
Reactions: Gâu Đần

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Mình nghĩ là bạn không cần quá khắt khe trong việc này đâu. Bạn có thể nói luôn là vì cảm thấy cách dạy của cô không phù hợp với bản thân hoặc lấy lí do khác là trùng lịch hoặc do bận việc này việc kia. Mình nghĩ cô giáo sẽ không suy nghĩ quá nhiều về việc bạn nghỉ đâu.

Top Bottom