Sinh 8 Vẽ đường đi của của tế bào hồng.

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Hãy vẽ đường đi của của tế bào hồng cầu từ mao mạch của ngón tay cái phải thuộc tay trái sang mao mạch của ngón tay cái phải thuộc tay phải.
Giúp mình nhé. Mình cần gấp:MIM46
mình thấy câu hỏi hơi có vấn đề,đường đi của hồng cầu :từ tim ---> mao mạch phổi------>tim-----> mao mạch tế bào ----> về tim
quá trình này diễn ra song song với các tb trong cơ thể,tức là máu đi đến ngón cái 2 tay cùng lúc và máu về tim từ hai tay cùng lúc sau khi thực hiện TĐC,cứ thế tuần hoàn,chứ làm sao máu đi từ tay này qua tay kia?

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi
mình thấy câu hỏi hơi có vấn đề,đường đi của hồng cầu :từ tim ---> mao mạch phổi------>tim-----> mao mạch tế bào ----> về tim
quá trình này diễn ra song song với các tb trong cơ thể,tức là máu đi đến ngón cái 2 tay cùng lúc và máu về tim từ hai tay cùng lúc sau khi thực hiện TĐC,cứ thế tuần hoàn,chứ làm sao máu đi từ tay này qua tay kia?
Tớ cũng thấy sai sai nên mới hỏi, vì bài này do cô tớ đưa ra mà

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
hmmm....cô đưa mà sao ko hướng dẫn sơ qua 1 tí nhỉ?!
thế này nhé:
hồng cầu -----> mao mạch ngón cái(trái)-----> tĩnh mạch------> tâm nhĩ phải----> tâm thất phải-----> động mạch phổi ----->mao mạch phổi----->tâm nhĩ trái----->tâm thất trái----->mao mạch tb ngón cái (phải)
* sơ đồ trên có lẽ đáp ứng được yêu cầu đề,mặc dù mik vẫn thấy cái đề kì kì nhưng dựa vào đường đi suy ra kiểu sơ đồ trên chắc ko sai đâu*

linh 'cáo

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng hai 2018
1
0
16
18
Thanh Hóa
Trường THCS thị trấn Sao Vàng
Đề k kì đâu cậu. Thực ra là máu sẽ đi qua động mạch cảnh chứ k lằng nhằng nhu vậy đâu
Câu hỏi k có vấn đề đâu cậu. Máu sẽ đi qua động mạch cảnh chứ k lằng nhằng như các cậu nghĩ đâu.

Top Bottom