Về chủ tịch hồ chí minh

L

letrang3003

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu hỏi tớ đề ra hok cần phải vắt óc suy nghĩ và đánh máy mỏi tay( copy thì hok tính ) chỉ cần tìm và tìm câu trả lời đúng là dc rồi .

câu hỏi : Kể tên các quốc gia mà Chủ tịch Hồ Chí minh đã đặt chân tới ?
Cô giáo iu vấu của tớ gọi ý 28 quốc gia.:|

p/s câu hỏi có bị làm soa hok nhẩy ? Từ lần bác ra đi tìm dg` cứu nước ớ sau đó bác đã đi tới nước nào nữa ớ

T

trifolium

nếu muốn bik rõ, bạn hãy xem clip "Hành trình theo chân Bác", đáng để xem lắm, nói thật đấy :D

Y

yeudoi01

Pháp, chủ yếu ở Bắc Phi và Tây Phi, kính trọng, và được coi như tấm gương cho cuộc giải phóng tại đất nước họ. Tên ông đã được đặt cho các đại lộ tại Luanda (Angola), tại Ouagadougou (Burkina Faso) và tại Maputo (Mozambique). Tại Berkeley, California, nơi có nhiều cuộc biểu tình chống chiến tranh Việt Nam, nhiều nhà hoạt động cộng đồng đã từng gọi Công viên Frances Willard là Công viên Hồ Chí Minh một cách không chính thức.[98] Nhiều nước trên thế giới đã phát hành tem bưu chính kỷ niệm ông: Liên bang Xô viết, Ấn Độ, Lào, Madagascar, Algérie, Cuba, Đông Đức, Triều Tiên, Quần đảo Marshall, Dominica,... Tượng đài ông được đặt tại nhiều thành phố trên thế giới, trong đó có La Havana (Cuba), Moskva (Nga), Zalaegerszeg (Hungary), Montreuil (Pháp), Calcutta (Ấn Độ) và Antananarivo (Madagascar).[99]
Tưởng niệm.
MỚI CÓ 21 NƯỚC THUJ NHƯNG PHẢI CẢM ƠN MÌNH ĐÓ NGHE

Last edited by a moderator:
Top Bottom