Về bộ gõ và về chất lượng diễn đàn

W

whitenight

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em thấy trang diễn đàn rất sôi nổi, đặc biệt là trong các mục "chuyên môn", nhưng khi trao đổi, em và các bạn cảm thấy khó khăn khi phải gõ những công thức đặc biệt có mũ, căn thức, kí hiệu đặc biệt... mong rằng hocmai sẽ có thể hỗ trợ .
Ngoài ra, khi tham gia, em cũng thấy hình như các mục chuyên môn ko có ai hướng dẫn, xác nhận kiến thức đúng nên nhiều khi chỉ là thảo luận chay, mỗi người một quan điểm, hy vọng hocmai sớm có đội ngũ giáo viên theo sát tụi em.
Vài lời góp ý.
Whitenight

Q

qanh1989

anh mod nên đề nghị có thêm phần gõ kí tự vào web luôn đi,chứ như bầy giờ thì phải có phần mềm rùi up vô web ,sau đó lại cop sang đây,lâu và phiền quá

M

Moderator

qanh1989 said:
anh mod nên đề nghị có thêm phần gõ kí tự vào web luôn đi,chứ như bầy giờ thì phải có phần mềm rùi up vô web ,sau đó lại cop sang đây,lâu và phiền quá
Chức năng này đang được hệ thống nghiên cứu đưa vào em ạ, trước mắt các em đành khắc phục bằng cách thủ công như trên vậy.

K

-=king=-

Các bạn có thể gõ =word có trên bản Office đi kèm tại mọi wa'n net...Kòn về bộ gõ thì vô phương mình làm 1 vài 4rum kiểu nè rùi ko có cách sửa vì nó ko thể tích hợp

Đối với 1 vài ký hiệu đặc biệt thì bạn có thể dùng SymBol (hình như là thế ko nhớ lém -Sai thì nhờ MOD sửa dùm) Copy và paste lên trang---> nếu ko được bạn có thể chụp ảnh công thức đã viết rùi Post lên ------> Ai gặp khó khăn thì để me giúp,chia sẻ gánh nặng thui mà...

P

pisoga

Phải phải, đúng đúng, Tui nghĩ tự soạn trong Word qua Math Type rồi chộp ảnh lại, post lên. Vậy tiện hơn. Chớ tích hợp bộ gõ công thức toán lý vào D đàn thì tốn rất nhiều công sức và thời gian. Chưa hết, nó không thể hoàn thiện như mathtype được. Lỡ may quý dzị... được dzoi đòi tiên, có công thức toán rồi, đòi tích hợp bộ ... vẽ hình học, lượng giác vào đây thì anh Mod có mà xỉu àh.? Tự lực cánh sinh đi mấy bạn

N

navt

Lỡ tui hok bit tí gì về mathtype thì làm sao đc?
Pó tay sao?
Tui hok có hoc qua về vi tính nên hok bít gì hết cả ah`

Top Bottom