Tâm sự Vẽ Anime đẹp

Lam Chii

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng ba 2020
16
41
6
Cần Thơ
THCS An Thới
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, có thể cho mình góp ý về cách vẽ anime/manga/nhân vật hoạt hình đẹp không ạ? Tớ đã lớp 6 rồi mà vẽ cồn fail lắm. Tớ thấy các bức tranh của chị @Matsu Loiiko và chị @Love Loli đẹp và giống hệt như từ máy in ra luôn ấy.
Các bạn có thể tư vấn cho tớ các bước học vẽ và phải học từ đâu, như thế nào được không ạ? Cảm ơn.

Joli Talentueux

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng một 2019
917
2,509
306
18
Lào Cai
Lào Cai
Phường đen GHA
Mọi người ơi, có thể cho mình góp ý về cách vẽ anime/manga/nhân vật hoạt hình đẹp không ạ? Tớ đã lớp 6 rồi mà vẽ cồn fail lắm. Tớ thấy các bức tranh của chị @Matsu Loiiko và chị @Love Loli đẹp và giống hệt như từ máy in ra luôn ấy.
Các bạn có thể tư vấn cho tớ các bước học vẽ và phải học từ đâu, như thế nào được không ạ? Cảm ơn.
Cái này thì mk cũng ko biết đc, tùy từng người thôi bạn. Mk thấy chỉ cần luyện tập nhiều là được á. Riêng mk thì mk tập vẽ từ những bộ phận của nhân vật anime, mk chon những hình đơn giản để vẽ rồi từ từ đến những cái khó thôi à

Love Loli

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng chín 2018
263
343
76
21
Thái Bình
THPT Bắc Kiến Xương
Mình cũng không biết phải nói từ đâu nữa vì nó là một quá trình dài, nhưng trước tiên là phải yêu thích đã, biết phân biệt đâu là đẹp, đâu là xấu, biết cách sửa chữa khi vẽ sai, đầu tiên hãy vẽ tốt ở phần nét đã, cứ dùng bút vẽ khi mà có một ý tưởng gì lóe lên, khi nét tạm thì chuyển sang màu, biết cách sử dụng màu cơ bản, phối màu, trong quá trình đấy nếu mình thiếu sót ở đâu thì học, vd như sai ana thì học lại, chưa biết đổ bóng thì học lại, khi đến một trình độ cơ bản nào đó thì nó sẽ tự lên tay ào ào.

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Em đăng tranh lên đi, còn yếu phần nào chị góp ý nè =)))

Top Bottom