Vật Lý 8

H

hoaihhbg

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi NGười Giúp mình bài này với;
Một người đi bộ dọc theo đường oto, Nếu đi xuôi theo chiều ô tô chạy thì cứ 9 phút có một chiếc vượt qua, Nếu anh ta đi ngược trở lại thì cứ 6 phút có 1 chiếc. Biết vặn tốc các ô tô là như nhau và khoảng thời gian xuất phát giữa các xe là như nhau. Tìm khoảng cách thời gian xuất phát giũa 2 oto?

L

loveconan

mọi NGười Giúp mình bài này với;
Một người đi bộ dọc theo đường ô tô, Nếu đi xuôi theo chiều ô tô chạy thì cứ 9 phút có một chiếc vượt qua, Nếu anh ta đi ngược trở lại thì cứ 6 phút có 1 chiếc. Biết vận tốc các ô tô là như nhau và khoảng thời gian xuất phát giữa các xe là như nhau. Tìm khoảng cách thời gian xuất phát giữa 2 ô tô?

Bạn ơi! Mình thấy cái đề mà bạn đưa ra có vẻ vẫn thiếu giữ kiện bạn ạ hoặc là bạn đưa ra đề nhầm rồi chứ bạn hỏi tìm khoảng cách thời gian cái đoạn này là mình chả hiểu gì cả mình thấy nó là tìm khoảng cách hay thời gian và hay là tìm cả khoảng cách và thời gian luôn. Nói chung mình không hiểu đề bạn đưa ra! Mà nếu nói về nếu tìm khoảng cách thì ít ra bạn phải cho biết độ dài quãng đường chứ!.Còn nếu tìm thời gian xuất phát giữa hai ô tô thì đề trả lời rồi còn đâu hả bạn, chính xác là 9 phút rồi còn gì nữa đâu!
Nói chung là mình chẳng hiểu cái đề bạn đưa ra gì cả?:confused:
Mà mình mong lần sau khi bạn ra đề thì hãy nhớ viết đúng chính tả nhé! Làm mình và các bạn càng khó hiểu hơn!:khi:

Last edited by a moderator:
H

hoaihhbg

Bạn ơi! Mình thấy cái đề mà bạn đưa ra có vẻ vẫn thiếu giữ kiện bạn ạ hoặc là bạn đưa ra đề nhầm rồi chứ bạn hỏi tìm khoảng cách thời gian cái đoạn này là mình chả hiểu gì cả mình thấy nó là tìm khoảng cách hay thời gian và hay là tìm cả khoảng cách và thời gian luôn. Nói chung mình không hiểu đề bạn đưa ra! Mà nếu nói về nếu tìm khoảng cách thì ít ra bạn phải cho biết độ dài quãng đường chứ!.Còn nếu tìm thời gian xuất phát giữa hai ô tô thì đề trả lời rồi còn đâu hả bạn, chính xác là 9 phút rồi còn gì nữa đâu!
Nói chung là mình chẳng hiểu cái đề bạn đưa ra gì cả?:confused:
Mà mình mong lần sau khi bạn ra đề thì hãy nhớ viết đúng chính tả nhé! Làm mình và các bạn càng khó hiểu hơn!:khi:
đề bài của mjnk dúng đấy bạn ah,,,Tìm kc thời gain có nghĩa làn tìm khoảng cách giãu 2 tg xuất fai của 2 ô tô ý

Top Bottom