[vật lý 7]Ai có đề kiểm tra vật lí lớp 7 cuối học kì I không

H

hoang_an_may

bạn vào hocmai.vn mà làm. nhưng chán quá đề ở đó là trắc nghiệm thôi chả có lấy bài tự luận nào.

T

thienthandethuong_minigirl

ý bạn ấy hỏi là ai có đề thì đưa lên cho bạn ấy làm thôi chớ ko phải dựa dẫm gì đâu ^^
đề thi thì bạn cứ kiếm trong google nhiều lắm,có sẵn cả lời giải để tra đáp án đấy:)!

K

khanhvy1215

mình chỉ nói như vậy để bạn ấy tự mình học thui!
dù nhờ người khác thì đâu có tốt bằng mình tự học! Đúng không?

T

thienthandethuong_minigirl

nếu có đề post lên để cùng giải thì tốt chớ sao,bạn ấy tự giải chớ đâu nhờ ai,câu khó mới cần bàn luận ?!
mình thấy tự học mà nếu có thêm đề kt thì càng rèn luyện đc mình,xem xét kiến thức bản thân,hocmai chỉ có trắc nghiệm bạn í mới lên đây nhờ chứ ^^!
@heinham:nếu có đề thì bạn post lên đây luôn đi :p!

T

tuan_aaa_96

đề thi

:khi (152)::khi (152)::khi (152)::khi (152):pHẤN 1:
c1: phát biểu định luật phản xạ ánh sáng?
c2: ảnh tạo bởi gương phẳng là ảnh gì? độ lớn của ảnh và khoảng cách từ ảnh tới gương thế nào so với độ lớn của vật và khoảng cách từ vật đến gương?
c3: hãy nêu bằng chứng tỏ mặt trăng ko phải là nguồn sáng?
c4: ảnh tạo bởi gương phẳng, gương cầu lồi có gì giống và khác nhau?
c5: tại sao khi gõ 1 lần vào đầu 1 ống kim loại thẳng dài tầm 1m thì người đặt tai sát đầu kia cả ống lại nghe thấy hai tiếng gõ tách rời nhau?
c6: tại sao có thể dùng gương cầu lõm để đốt nóng vật hay làm pha đèn?
PHẦN 2:
b1: 1người cao 1,6m đứng cách gương phẳng treo sát tường 1 đoạn 2m. tìm độ cao của ảnh và khoảng cách từ ảnh của người đó đến người đó?
b2: cho 1 mũi tên AB đặt trước 1 gương phẳng:
a)vẽ ảnh A'B' của AB qua gương phẳng.
b)vẽ 1 tia tới AI đến gương, cho tia phản xạ đi qua B
đề thi bon tớ đấy ôn đi..........

Last edited by a moderator:
T

tuan_aaa_96

P1:
c1:phát biểu định luật phản xạ ánh sáng?
c2:ảnh tạo bởi gương phẳng là ảnh gì?độ lớn của ảnh và khoảng cách từ ảnh đến gương thế nào so với độ lớn của vật và khoảng cách từ vật đến gương?
c3:hãy nêu bằng chứng tỏ mặt trăng ko phải là nguồn sáng?
c4:ảnh tạo bởi gương phẳng ,gương cầu lồi có gì giống và khác?
c5:tại sao khi gõ 1 lần vào đầu 1 ống kim loại thẳng dài 1m thì người đặt tai sát đầu kia của ống lại nghe thấy 2 tiếng gõ tách rời nhau?
c6:tại sao người ta có thể dùng gương cầu lõm để đốt nóng vật hay làm pha đèn?
P2:
b1:1người cao 1,6m đứng cách gương phẳng treo sát tường 1 đoạn 2m. tìm độ cao của ảnh và khoảng cách từ ảnh của người đó đến người đó?
b2:cho 1 mũi tên AB đặt trước gương phẳng:
a)vẽ ảnh A'B' của AB qua gương phẳng.
b)vẽ 1 tia tới AI đến gương, cho tia phản xạ đi qua B
chúc thi tốt:khi (183)::khi (183)::khi (23)::khi (23)::M013::M013::M013::M013:

N

nghagiang

Đây là đề của trường tớ
1, điền từ vào chỗ trống
a, Trong môi trường ..................... và ......................... , ánh sáng truyền đi theo ..................
b, Tai người có thể nghe được từ khoảng tần số từ .................. đến ................
2, Cho góc AIR = 135 độ. Tia IR là tia phản xạ. Vẽ tia tới và tính góc tới. (Bài này thì các bạn có thể tự vẽ. Nếu bạn nào có thể thì save hình của mình về rồi vẽ lại, up lên photobucket)

3, Tại sao khi đặt bàn tay trước tường và chiếu đèn pin vào đó thì ta thấy có bóng của bàn tay ở đằng sau
4, Cho mũi tên AB như hình vẽ.

a, vẽ ảnh A'B' của AB
b, xác định vùng nhìn thấy A'B' của gương phẳng
c, Đặt mắt ở đâu thì chỉ nhìn thấy A' hoặc B'?

4

40phamkinhvy

1, điền từ vào chỗ trống
a, Trong môi trường trong suốtđồng tính , ánh sáng truyền đi theo đường thẳng
b, Tai người có thể nghe được từ khoảng tần số từ 20 hz đến 20000 hz

Top Bottom