[Vật lý 12] Bài tập

N

nach_rat_hoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn test thử công thức này của tớ rùi sử dụng. tớ chưa thấy sai trong bài tổng hợp dao động nào. ^^ .
[TEX]A=\sqrt[2]{{({A}_{1}*sin{\phi }_{1}+{A}_{2}*sin{\phi }_{2}+...+{A}_{n}*sin{\phi }_{n})}^{2} +({A}_{1}*cos{\phi }_{1}+{A}_{2}*cos{\phi }_{2}+...+{A}_{n}*cos{\phi }_{n})^{2}}[/TEX]

[TEX]tan\phi = \frac{{A}_{1}*sin{\phi }_{1}+{A}_{2}*sin{\phi }_{2}+...+{A}_{n}*sin{\phi }_{n}}{{A}_{1}*cos{\phi }_{1}+{A}_{2}*cos{\phi }_{2}+...+{A}_{n}*cos{\phi }_{n}}[/TEX]

N

n0vem13er

ừ sao sai được vì nó là công thức trong sách giáo khoa mà, việc gì phải test :)

N

n0vem13er

vậy hả, bây h tớ mới biết à nha, cậu thật là giỏi :-bd
............................

N

nach_rat_hoi

Mình tưởng chưa ai nghĩ ra,lúc nãy lên mạng tìm tài liệu. mò mãi cũng có vài cái tài liệu về cái này. nhưng mà ít người biết quá. thầy giáo mình còn chẳng biết để dạy mình mà. post lên anh em dùng. ^^

K

khanhnguyenxxx

cái này thì có gì đâu bạn.có công thức hết rồi mà.mà ai rảnh ngồi tính cho lâu.cứ lấy máy bấm cho nhanh.đi thi không có máy thì mượn.trong đề có 1 2 câu loại này thôi.hì

N

nhoklokbok

khanhnguyenxxx: bạn nói sai rồi, đề đại học bây h ko dễ ăn nữa đâu, bạn biết bấm máy chả nhẽ người ra đề ko biết có cách này:D
ngày xưa đề dễ thì đk, mấy năm nay cứ phải hiểu bản chất thì mới đk, bấm máy chưa chắc đã ra:p

N

nach_rat_hoi

mấy đứa nhà nghèo kiếm đâu ra fx570, lớp tớ toàn fx500 hqua lên chỉ cho 1 loạt. bon nó kêu đỡ tốn tiền mua máy ms, dùng quen fx500 rồi cũng k muốn đổi nữa.

Top Bottom