[Vật lý 12] Bài tập

D

dinhvanquyen

T

thanhhoapro.com

Re: GIÚP MÌNH VỚI !

dinhvanquyen said:
Các bạn giải giúp mình :
1 vật thực hiện đồng thời 2giao động điều hòa cùng phương ,cùng tần số,có biên độ lần luượt là 8cm,12cm .Biên độ tổng hợp có thể là :
A:2cm
B:5cm
C;21CM
D:3cm
Hình như thíu dữ kiện bạn ơi

T

tuanly36

trả lời bài toán tổng hợp 2 dao động điều h?

Đáp án ở đây ko quan trọng bằng cách làm.Bạn xem lại phần tổng hợp 2 dao động điều hòa.Biên độ dao động tổng hợp A nằm trong khoảng hiệu và tổng biên độ của 2 dao động thành phần .có gì thắc măc thì post lên diễn đàn để trao đổi.Đáp án bài đó là 2 và 3

T

tuanly36

đinh chính lại bài toán tổng hợp 2 dao động đi

Xin lỗi nhé Đáp án Sai là 2,3,21 còn Đáp Án ĐÚNG là 5

T

thuha14489

O.O Đáp án đúng là tất cả đều đúng vì đâu có biết độ lêch pha .Nếu cần thì biên độ tổng hợp là bao nhiêu cũng được hết ~.~.

N

nguyenhuong

thuha14489 said:
O.O Đáp án đúng là tất cả đều đúng vì đâu có biết độ lêch pha .Nếu cần thì biên độ tổng hợp là bao nhiêu cũng được hết ~.~.
olala,bạn ơi sai rồi,Từ công thức tính biên độ dao động tổng hợp:A=sqrt(a1+a2+cos(hiệu độ lệch pha))=>/a1-a2/<=A<=a1+a2.thay số liệu trong bài ta đươc
4 <= A <= 20.do đó A chỉ có thể =5.Câu hỏi hỏi là "có thể"cơ mà!!!!!do đó không cần biết hiệu độ lệch pha.
Đáp án chính xác nhất và duy nhất la 5 :)

H

hieubf

Re: GIÚP MÌNH VỚI !

dinhvanquyen said:
Các bạn giải giúp mình :
1 vật thực hiện đồng thời 2giao động điều hòa cùng phương ,cùng tần số,có biên độ lần luượt là 8cm,12cm .Biên độ tổng hợp có thể là :
A:2cm
B:5cm
C;21CM
D:3cm
chú ý là hai giao động cùng phương, nhưng mà không biết độ lệch fa cơ mà, cho nên khả năng xảy ra chỉ có thể nằm trong khoảng [4 ->20] cho nên 5 là đúng

Top Bottom