[vật lý 110] thảo luận làm gì để học tốt vật lý

T

thanghekhoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

vật lí là một bộ môn dựa nhiều trên cơ sở là toán học nên thường thì học tốt toán thì vật lí cũng có thể học tốt . cho nên theo quan điểm của chính mình để học tốt vật lí ta cần .
-, cố gắng làm hết các bài tập vật lí ở trên lớp tại lớp , khi gặp bài khó ta có thể hỏi được thầy cô giáo ngay tại trên lớp được .
-,Nếu bạn không thể làm hết bài ở trên lớp ngay được thì về nhà hãy cố gắng làm hết thật sớm , vì nếu không phải bài tập chuyên lí thì không hề khó . chỉ khó khi bạn cố tình lười ỷ lai bài khó không làm .
-, khi đã hoàn thành bài ở trên lớp thì các bạn hãy tìm các sách tham khảo để đọc và làm , sau khoảng 15 phút suy nghĩ mà không giải được thì đừng ngại hãy dở phần hướng dẫn ra đọc để hiểu rồi làm lại bằng tư duy mình hiểu . Nếu bạn đọc không hiểu thì các bạn hãy hỏi thầy cô giáo của mình để dảng cho hiểu.
-,,các bạn không nên có tư tưởng đi học thêm lí làm gì nếu bạn không thi chuyên lí nâng cao với cách học trên thì lí bình thường bạn giải rất nhanh thôi . Nếu bạn là một người có tư duy chậm thì hãy làm bài trong sách nâng cao một cách từ từ có thể một ngày chỉ cần làm một bài khó là sẽ giỏi lên thôi . nhưng cái cần thiết nhất khi học lí là các bạn phải có một chút cảm súc thích môn lí thì làm có nhiệt huyết xẽ dễ hơn .
Sau đây là số sach tham khảo các bạn nên xem : giải toán vật lí 10,11,12 của Bùi Quang Hân (chủ biên),kiên trúc cơ bản nâng cao vật lí tập 1,2,3 của Vũ Thanh Thiết , với các em ở trung học cơ sở thì dung sách 121 bài tâp vật lí lớp 6,7,8,9 và sách 500 bài tập vật lí . ngoài ra có hướng thú với chuyên lí thì có thể đọc các sach về vật lí của tác giả Tô Giang . Các bạn có thể xem các loại sách phim tài liệu về vật lí vũ trụ để biết thêm vốn hiểu biết .
CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT VẬT LÍ !!!!!!!!!!
(không nên đi học thêm nhiều vì nó là con đường gần nhất khiến ta ngu đi và phụ thuộc nhiều vào thầy cô giáo). Vì đây chỉ là ý kiến của tôi nên không thể đúng hoàn toàn cho nên mong các bạn đọc và cho ý kiến đóng góp

:Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa:

Top Bottom