[vật lý 10]BT của bài Thực Hành khảo sát sự rơi tự do.

B

bang_mk123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1: Khi tiến hành thí nghiệm khảo sát chuyển động rơi tự do; xác định gia tốc rơi tự do; người làm thí nghiệm thường gặp phải những loại sai số nào???

Câu 2 : Hãy đề xuất 1 phương án thí nghiệm khác với cùng 1 bộ dụng cụ đo như đã nêu để đo đc gia tốc 1 cách chính xác nhất.

Các bạn dựa vào bài trang 46 sgk cơ bản hoặc 54 phương án 2 hình 12.3 sgk nâng cao để trả lời giùm mình nha. TKS nhìu

Last edited by a moderator:
S

soibac_pro_cute

sai số

bài 1: thì sai số thường gặp nhất là sai số do đo đạc không chình xác vì khi đo sự chính xác chỉ là tương đối.
còn ở bài hai thì mình chưa có nghĩ ra.
nhưng mà hình như là xác định thẳng gia tốc luôn thì phải vì nếu qua từng phép đo thì sẽ dẫn đến sai số hệ thống đó bạn

H

hthtb22

Câu 1: sai số ở cách đọc thời gian; quãng đường đo (chỉ chính xác đến mấy chữ số thập phân là cùng)
Vì g là số vô tỷ nên người ta chỉ tính tương đối
Và theo thuyết tương đối nữa
Câu 2:
Theo mình nghĩ thì thí nghiệm trong SGK là tối ưu rồi
====
Mấy bài thực hành này không thi đâu

B

bang_mk123

Câu 1: sai số ở cách đọc thời gian; quãng đường đo (chỉ chính xác đến mấy chữ số thập phân là cùng)
Vì g là số vô tỷ nên người ta chỉ tính tương đối
Và theo thuyết tương đối nữa
Câu 2:
Theo mình nghĩ thì thí nghiệm trong SGK là tối ưu rồi
====
Mấy bài thực hành này không thi đâu

Bài KT lấy điểm của lớp mình đoá :(( :(( :(( . Nếu ko phải là bài KT lấy điểm vào sổ thì mình đâu cần hỏi mấy bạn hjk hjk. Giúp mình với mấy PRO ơi :(( huhuhu Thứ 4 lộp bai` ùi

Last edited by a moderator:
Top Bottom