[vật lí 8]

P

protector210

ko hiểu gì cả post lai đê bạn ơi
mà theo mình nghĩ là người đó bơi thì thực hiện công còn ko cách bờ 1 quãng nào thì chỉ là bẫy thôi.

L

laban95

Theo mình người đó không thực hiện công. Vì có sử dụng lực nhưng không làm vật dịch chuyển.

P

pro9xcute

mình cũng nghĩ rằng công mà người này thực hiện là có tính tương đối, đây là một câu hỏi bẫy.

B

brandnewworld

Viết cái kiểu gì thế này.Thực hiện công hay không có tính tương đối, thực hiên công so với dòng nước nhưng lại không thực hiện công so với bờ
Công thực hiện được không có tính tương đối như chuyển động đâu nhá!!!

Theo mình người đó không thực hiện công. Vì có sử dụng lực nhưng không làm vật dịch chuyển.

Sao bạn biết là người đó không làm dịch chuyển vật. Người đó chắc chắn phải có mặc đồ bơi, người đó sử dụng lực làm cho cơ thể mình dịch chuyển, tức là đồ bơi trên người cũng dịch chuyển. Chẳng hạn người đi bộ khi chỉ mặc quần áo thì cũng sinh công chớ bộ.

Có dịch chuyển nhưng mà phải nói so với cái gì( lại 50 chữ cái)

Đề bài đâu có hỏi người đó có dịch chuyển hay không, mà hỏi rằng người đó có sinh công hay không.

>> Chú ý: Lần sau không được tách 1 bài thành 3 bài như vậy.

Last edited by a moderator:
T

thienthandethuong_minigirl

theo thienthan nghĩ là ng` đó ko thực hiện công vì có t/d lục nhưng ko dịch chuyển
tuy nhiên câu hỏi chưa đc rõ ràng lắm,đề nghị bạn post lại nhé !

H

haitacden869

Bơi ngược dòng nước thì phải thêm một lực để thắng sức cản của nước. Nếu người này giả sử không di chuyển thêm thì lực người này tạo ra để bơi = sức cản nước, vậy quãng đường đi là 0m, có sinh công rồi còn gì! Hên xui, mà chắc bạn buibaibinh định spam hả, post kiểu gì vậy, sợ mắt Thánh còn đọc chưa ra. Post rõ ràng giùm.

Top Bottom