[Vật lí 6] Một số thắc mắc

H

huutoan00

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1) 1 quả bóng bàn bị bẹp khi nhúng vào nước nóng sẽ phồng lên do không khí nở ra vì nóng lên. Nhưng tại sao khi không khí trong qua bong ban lạnh đi lại không co lại?:-?

i_am_challenger said:
Yêu cầu viết tiêu đề theo mẫu: "[Môn + lớp]..."

Last edited by a moderator:
T

teucon

Theo mình thì khi ko khí lạnh đi thì quả bóng bàn có co lại nhưng mắt ta ko thể nhìn dcchuws ko phải là quả bóng bàn lại bị bẹp nữa

H

huutoan00

Theo mình thì khi ko khí lạnh đi thì quả bóng bàn có co lại nhưng mắt ta ko thể nhìn dcchuws ko phải là quả bóng bàn lại bị bẹp nữa

Vậy sao khi quả bóng bị bep thì ta lại nhìn thấy được?
Chẳng phải không khí nỏ ra thế nào thì cũng co lại như thế sao?

S

sysysy2000

theo mhi`m thi` khi ko khi' la.nh ddi thi khi trong bong se co lai lam qua bong co lai nhung khi qua bong qua cung thi se lam cho khi ben trong loan ra chua ko co lai nua
cac ban thay dung ko

C

chibisuka

Vậy khi băng kép bị nung nóng thì sẽ cong về phía thanh nào?

Khi bị hơ nóng, băng kép luôn luôn cong về phía thanh thép. Đồng nở ra vì nhiệt nhiều hơn thép, nên thanh đồng dài hơn, thanh thép ngắn hơn và thanh thép sẽ nằm phía trong vòng cung của băng kép.Nhớ thank minh nha!:)>-

H

huutoan00

Cô giáo minh lại bảo nó cong về phía thanh đồng, mình thấy hơi vô lý nên mới hỏi

D

dominh_2000

mình thì nghĩ là khi không khí trong quả bóng nóng lên sẽ nở ra và đẩy quả bóng phồng lên. Nhưng khi lạnh đi thì không khí trong quả bóng co lại, v không khí trong quả bóng giảm đi, bé đi nên ko thể kéo quả bóng lồi hay lõm đi được

H

huypc

HuuToan ơi theo minh thì khi bị nung nóng băng kép luôn cong về phía thanh thép bởi vì đồng nở vì nhiệt nhiều hơn thép

N

nguyehuuhuy14112000

Nhớ cảm ơn tớ đấy nhá

Mình thấy không khí nở ra mới có thể tạo lực đẩy với vật tiếp xúc nó chứ khi mà không khí co lại thì nó hoàn toàn không thể tạo ra lực kéo với các vật xung quanh (trong đây là quả bóng bàn) .Đúng không?Nhớ thanks nhé
:):):):):):):):):):):):):):):):)
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
;);););););););););););););););)

Top Bottom